Hạng D
22/8/14
1.240
377
83
33
Chào các bác, em vừa xong các bước cuối cùng để chuẩn bị đón v2 là e Cruze 2015. Em tự mua xe lần đầu nên còn nhiều điều không biết. Trước hết là em muốn nhờ các bác tư vấn nên mua bảo hiểm nào cho tốt và nên mua gói nào ? Em thì rất muốn ủng hộ doanh nghiệp VN mà k biết làm thế nào. Sau đó là em muốn gắn thêm Cam hành trình cho xe. Có cách nào tích hợp cả Cam hành trình, cả Cam de, bản đồ vào 1 màn hình đc k ?
Thank các bác nhiều.
p.s : nếu e có post sai mục Mode chuyển giúp em nhé. Em cảm ơn.

• Like
Reactions: 100mph
Hạng B2
10/3/15
130
44
28
27
Chào các bác, em vừa xong các bước cuối cùng để chuẩn bị đón v2 là e Cruze 2015. Em tự mua xe lần đầu nên còn nhiều điều không biết. Trước hết là em muốn nhờ các bác tư vấn nên mua bảo hiểm nào cho tốt và nên mua gói nào ? Em thì rất muốn ủng hộ doanh nghiệp VN mà k biết làm thế nào. Sau đó là em muốn gắn thêm Cam hành trình cho xe. Có cách nào tích hợp cả Cam hành trình, cả Cam de, bản đồ vào 1 màn hình đc k ?
Thank các bác nhiều.
p.s : nếu e có post sai mục Mode chuyển giúp em nhé. Em cảm ơn.
hi bac!
bác muôn găn camera hành trình + camera de + vietmap thì nên tách riêng biệt ra ạ, thường thì tích hợp nhiều chất lượng thường không tốt.
em xin tư vấn bác 1 vài món

- Camera hành trình + vietmap thì bac nên dùng vietmap c005

- Camera hành trình x9 chất lượng quay FullHD
http://dochoiotosaigon.com/san-pham/732/camera-vietmap-x9.html

- camera De HD

- Màn hình taplo

anh tham khảo, hoặc có thể ghé 451 An dương vương, P3, Quận 5, TPHCM em tư vấn chi tiết cho anh ạ.
hotline:0934.095.209
thanks anh

Attachments

Hạng B2
10/3/15
130
44
28
27
Ngoài ra em còn 1 số đồ chơi, up bác tham khảo ạ

vè che mưa
Bảo hiểm, Cam hành trình, cam de cho xe Cruze 2015

ốp đèn trước

chén cửa

nắp bình xăng

đuôi cá

ốp đèn sau

Clip chia bô

Tập Lái
21/1/16
46
32
18
Bác mua LTZ hả bác, inbox cho mình cái giá lăn bánh với đại lý nào luôn nhé, tháng 2 này mình cũng lấy một chiếc.

"Có cách nào tích hợp cả Cam hành trình, cả Cam de, bản đồ vào 1 màn hình đc k" Màn hình mylink trên ltz mặc định không làm được.
Mình thấy có 2 cách để làm:
1. Đem qua chỗ bác Bách bác ấy coding+firmware cho mylink, gắn đc camera dze vào và chạy xe không bị tắt mylink (bác Bách có topic nói về vấn đề này rồi)
2. Bác tìm hiểu chế độ development của mylink thử xem, vào được chế độ đó rồi enable cái Mirrorlink lên, gắn vào điện thoại xài được bản đồ trên mylink (hơi phức tạp chút :).
3. Xài riêng một màn hình khác :))

Camera hành trình bác chọn loại nào vậy, mình đang tìm hiểu loại blackvue, nhỏ gọn mà đẹp, xem thông qua smartphone.

Camera dze không cần được không nhỉ, cruze có cảm ứng va chạm ở sau rồi mà?

Hạng D
22/8/14
1.240
377
83
33
Bác mua LTZ hả bác, inbox cho mình cái giá lăn bánh với đại lý nào luôn nhé, tháng 2 này mình cũng lấy một chiếc.

"Có cách nào tích hợp cả Cam hành trình, cả Cam de, bản đồ vào 1 màn hình đc k" Màn hình mylink trên ltz mặc định không làm được.
Mình thấy có 2 cách để làm:
1. Đem qua chỗ bác Bách bác ấy coding+firmware cho mylink, gắn đc camera dze vào và chạy xe không bị tắt mylink (bác Bách có topic nói về vấn đề này rồi)
2. Bác tìm hiểu chế độ development của mylink thử xem, vào được chế độ đó rồi enable cái Mirrorlink lên, gắn vào điện thoại xài được bản đồ trên mylink (hơi phức tạp chút :).
3. Xài riêng một màn hình khác :))

Camera hành trình bác chọn loại nào vậy, mình đang tìm hiểu loại blackvue, nhỏ gọn mà đẹp, xem thông qua smartphone.

Camera dze không cần được không nhỉ, cruze có cảm ứng va chạm ở sau rồi mà?
hiện tại chắc e sẽ k gắn Cam de chắc là sẽ đợi. còn phần Cam hành trình thì e đang tìm loại có GPS có đo tốc độ lúc mình chạy là đc rồi. k cần rõ lắm

Hạng B2
10/3/15
130
44
28
27
hiện tại chắc e sẽ k gắn Cam de chắc là sẽ đợi. còn phần Cam hành trình thì e đang tìm loại có GPS có đo tốc độ lúc mình chạy là đc rồi. k cần rõ lắm
Camera hành trình X9 có GPS hiện thị tốc độ chạy đó anh

Tập Lái
21/1/16
46
32
18
Bác tính mua giá bao nhiêu vậy, mình tính mốt làm con dr650(có gps) hoặc dr3500(gps phải gắn ngoài).
Nào mua bảo hiểm share luôn bác nhé, mình cũng tính mua ở VL như bác :)

Hạng D
22/8/14
1.240
377
83
33
Bác tính mua giá bao nhiêu vậy, mình tính mốt làm con dr650(có gps) hoặc dr3500(gps phải gắn ngoài).
Nào mua bảo hiểm share luôn bác nhé, mình cũng tính mua ở VL như bác :)

mình định mua bảo hiểu của anh Dầu Khí. Cam hành trình chắc định đầu tư 2-3 tr thôi bác

Hạng B2
10/3/15
130
44
28
27
mình cũng định moa loại đó cho giá nó hạt dẽ mà dùng cũng ok.
em thấy vietmap x9 chất lượng tốt mà giá ok, bên em bán 2tr4 tặng thẻ 16g bac co nhu cầu call em 0934.095.209
thanks bác