12/10/07
769
234
43
Sài Gòn
2 xe nhà em đều có dán thu phí tự động ( 1 VETC và 1 Epass ) em đi QL1 tới Bình Định và về thì không sao ( chắc do em hên ) , nhưng mỗi khi về tới Cao tốc LT-DG hay Trạm thu phí QL 51 là phải xếp hàng đưa tiền mặt. Nói chung vẫn chưa đồng nhất với nhau...chán

• Like
Reactions: cdang
Hạng D
3/1/16
1.106
758
113
Chính phủ ra văn bản chốt ngày phải hoàn thành thu phí tự động nhưng nhà đầu tư đường cao tốc vẫn đủng đỉnh từ ngày này tháng nọ tới nay vẫn chưa thực hiện xong, pó tay các ông thần này.

Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Hôm qua đi cầu Mỹ Lợi, đóng làn ETC, cho đi 1 làn hỗn hợp duy nhất, thận trọng bò từ từ vào thì "im re", em mở cửa sổ hỏi: "không có thu Tự động hả chú?", ổng trả lời, 34 ngàn.

• Like
Reactions: cdang
Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
Ừ nếu mà rẻ hơn khá thì chắc cũng nên làm. Chả phải gì nhưng mà đồ ở đây làm thì bác biết rồi đấy, khéo có hại thêm chứ mà tốt chút, chạy xe qua rẹt trừ tiền thì đâu ghét làm chi.
Thẻ này được thẻ kia không, rồi trừ tiền không chuẩn,...mới ớn. Nhiều cái bị rồi mà bác.
hiện em đang dùng cái epass qua trạm -19k thay vì 20k trực tiếp, trên app thì tặng tiền hoặc giảm 10% thẻ nạp liên tục, như vậy mà bác chưa chịu nó rẻ hơn ah,chưa kể rồi sau này các thứ ngon lành nó bỏ cả barrier phi qua cái vèo, nói chung nhìn nhận tích cực một chút

• Like
Reactions: cdang and Perenco
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Công nghệ gì...thì cũng có chất xám chỉ đạo tàn tay đen...tạo lỗi mà....Luật thì làm theo cho có chứng....xài khôn được đổ lỗi cho thiên hạ...xong hè....
Kể thêm này nhé....nộp báo cáo thuế điện tử thì cũng thế nhá....công nghệ xử lý hồ sơ của Sở KHĐT cũng ẹ lém....lúa vịt kinh cái công nghệ 4.0 của các ngài lém ...gùi...khà khà...

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Ơ sáng nay em mới đi QL13, thấy còn đúng 1 làn thu phí thủ công, còn lại ETC, xe em chưa dán thẻ, em thấy làn thủ công hơi đông, đang phân vân bỗng thấy các anh khác cũng phi vào làn ETC đưa tiền mặt thế là em cũng qua ETC đưa tiền mặt luôn các bác ạ. Thật là có lỗi với các bác. Em xin nghiêm túc kiểm điểm rút kinh nghiệm ạ.

• Like
Hạng F
3/10/15
9.832
12.099
113
Công nghệ gì...thì cũng có chất xám chỉ đạo tàn tay đen...tạo lỗi mà....Luật thì làm theo cho có chứng....xài khôn được đổ lỗi cho thiên hạ...xong hè....
Kể thêm này nhé....nộp báo cáo thuế điện tử thì cũng thế nhá....công nghệ xử lý hồ sơ của Sở KHĐT cũng ẹ lém....lúa vịt kinh cái công nghệ 4.0 của các ngài lém ...gùi...khà khà...
Đó, cao nhân làm chứng nhé. Chứ không phải là tớ nói oan cho ai.
Rõ ràng là cái kỹ nghệ 4.0 của vịt nó kinh lắm! Hồi phạt kiểu 4.0 cho vụ chậm nộp thuế quá lâu...tớ mới hiểu bàn tay đen hoá 4.0 về 0.4 như thế nào và sau đó bàn tay ấy thò ra xin...tiền thù lao công cán hỗ trợ nộp phạt!!!

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng C
7/4/20
650
662
93
34
Ơ sáng nay em mới đi QL13, thấy còn đúng 1 làn thu phí thủ công, còn lại ETC, xe em chưa dán thẻ, em thấy làn thủ công hơi đông, đang phân vân bỗng thấy các anh khác cũng phi vào làn ETC đưa tiền mặt thế là em cũng qua ETC đưa tiền mặt luôn các bác ạ. Thật là có lỗi với các bác. Em xin nghiêm túc kiểm điểm rút kinh nghiệm ạ.
kiểm điểm sâu sắc nhứ, lần sau dí còi điếc tai nếu vào đó dừng lại móc tiền

• Like
Reactions: PeggyMaz
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Đó, cao nhân làm chứng nhé. Chứ không phải là tớ nói oan cho ai.
Rõ ràng là cái kỹ nghệ 4.0 của vịt nó kinh lắm! Hồi phạt kiểu 4.0 cho vụ chậm nộp thuế quá lâu...tớ mới hiểu bàn tay đen hoá 4.0 về 0.4 như thế nào và sau đó bàn tay ấy thò ra xin...tiền thù lao công cán hỗ trợ nộp phạt!!!
Móa nó chứ, mình nộp hồ sơ giấy thì không nhận. Bảo là giờ nộp trên website. Hồ sơ scan -file dạng PDF, gởi đủ. Thông báo tiếp nhận chờ xử lý. Mịa nó gửi lại kêu bổ sung hồ sơ, do file bị lỗi. Tía nó rượt má nó, mịa nó gửi lại file nát bét làm chứng. Trong khi hồ sơ của mình gửi là có dấu mộc, chữ ký đầy đủ. Giờ nhận lại file má nó nhìn không ra luôn. Rồi cho số Zalo nhân viên hỗ trợ. Mẹ kiếp mình nhắn tin Zalo, điện thoại méo trả lời. Ghét vứt luôn méo làm nửa. Mần ăn kiểu đó thì chó nó đầu tư í....
Còn báo cáo thuế bảo là báo bị thiếu hay trễ gì đó, lâu rồi không nhớ nữa, kêu lên xử lý cho, gửi cho phong bì....xong ...năm sau Chi cục gởi Biên Bản Phạt vụ đó. Mịa biết vậy từ đây là không cà phê pháo gì hết..phạt là đóng tất....khà khà...cho bơ mỏ ra.

• Haha
Hạng F
3/10/15
9.832
12.099
113
Móa nó chứ, mình nộp hồ sơ giấy thì không nhận. Bảo là giờ nộp trên website. Hồ sơ scan -file dạng PDF, gởi đủ. Thông báo tiếp nhận chờ xử lý. Mịa nó gửi lại kêu bổ sung hồ sơ, do file bị lỗi. Tía nó rượt má nó, mịa nó gửi lại file nát bét làm chứng. Trong khi hồ sơ của mình gửi là có dấu mộc, chữ ký đầy đủ. Giờ nhận lại file má nó nhìn không ra luôn. Rồi cho số Zalo nhân viên hỗ trợ. Mẹ kiếp mình nhắn tin Zalo, điện thoại méo trả lời. Ghét vứt luôn méo làm nửa. Mần ăn kiểu đó thì chó nó đầu tư í....
Còn báo cáo thuế bảo là báo bị thiếu hay trễ gì đó, lâu rồi không nhớ nữa, kêu lên xử lý cho, gửi cho phong bì....xong ...năm sau Chi cục gởi Biên Bản Phạt vụ đó. Mịa biết vậy từ đây là không cà phê pháo gì hết..phạt là đóng tất....khà khà...cho bơ mỏ ra.
Đúng rồi. Đã phạt máy là phạt máy. Đóng xong phát giấy. Xong thôi.
Ai xin tiền thì không cho. Chứ ko là tiền mất mà phạt còn nguyên ấy. Xin tiền cho đã rồi không biết làm mà còn bày đặt. Em cũng suýt bị kiểu 0.4 ấy nó hại!

• Love
Reactions: 3Khía_CàKhịa