Hạng B2
17/5/15
147
261
63
Hiện tại chỉ mong dùng VETC thanh toán được tại Cao tốc LT-DG và Trạm thu phí QL 51. Cứ kẹt hoài bao nhiêu lâu rồi.

Chính phủ ra văn bản chốt ngày phải hoàn thành thu phí tự động nhưng nhà đầu tư đường cao tốc vẫn đủng đỉnh từ ngày này tháng nọ tới nay vẫn chưa thực hiện xong, pó tay các ông thần này.

Ơ sáng nay em mới đi QL13, thấy còn đúng 1 làn thu phí thủ công, còn lại ETC, xe em chưa dán thẻ, em thấy làn thủ công hơi đông, đang phân vân bỗng thấy các anh khác cũng phi vào làn ETC đưa tiền mặt thế là em cũng qua ETC đưa tiền mặt luôn các bác ạ. Thật là có lỗi với các bác. Em xin nghiêm túc kiểm điểm rút kinh nghiệm ạ.
Nhìn qua thấy ai cũng có quyền nhìn lại chẳng thấy ai có quyền, nên người nói cứ nói còn kẻ làm có làm hay không thì mặc kệ trước giờ vẫn vậy, kêu hoài vẫn vậy.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Nhìn qua thấy ai cũng có quyền nhìn lại chẳng thấy ai có quyền, nên người nói cứ nói còn kẻ làm có làm hay không thì mặc kệ trước giờ vẫn vậy, kêu hoài vẫn vậy.
Chỗ chém gió không cần trà đá mà lị...hì hì

Hạng D
16/7/20
1.423
884
113
51
Dán thẻ rồi qua trạm ko đọc, yêu cầu họ xử lý trên máy tính khoảng 3-5 phút là nó trừ tiền mở cổng đi qua

Hạng D
13/1/11
1.098
26.416
113
Em sắp lái xe từ SG ra HN, giờ em nên dán loại thẻ thu phí kg dừng nào để phù hợp với các trạm trên QL1 và các cao tốc ở Miền Bắc vậy các anh?

Hạng C
7/4/20
650
661
93
34
Em sắp lái xe từ SG ra HN, giờ em nên dán loại thẻ thu phí kg dừng nào để phù hợp với các trạm trên QL1 và các cao tốc ở Miền Bắc vậy các anh?
có 2 loại chứ mấy, loại nào cũng đc

Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Vấn đề Epass, mình đã chia sẻ ở rất nhiều thớt. Đối với Epass, thời gian đầu sẽ trật duột và bị chèn ép. Bác chủ nên check lại cái tem, mình thay tem tới lần 3 mới ổn á. Vẫn ủng hộ họ thôi, không vì mục đích gì hết, tạo sự cạnh tranh công bằng mà.
Check tem thì bác chủ nên đưa ra vào trạm nào vắng, bắt ướm thử cái tem lên, rồi tới lui thử xem thế nào. Do Epass triển khai dán đại trà cho kịp tiến độ, nên trình độ dán và vị trí dán đa số bị lỗi, vị trí dán không chuẩn thì bộ đọc nó không đọc được.
Cạnh tranh: một số trạm VETC cố tình cạnh tranh bằng cách tắt mợ nó cái hệ thống (giống mấy anh grab hay taxi tắt tổng đài thôi) để dễ bề làm ăn và bêu xấu đối thủ cạnh tranh, những trường hợp này mình kiên quyết không đưa tiền mặt, thích thì kêu công an tới lập biên bản, thế là cầm máy ra quét bằng tay thôi.

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Vấn đề Epass, mình đã chia sẻ ở rất nhiều thớt. Đối với Epass, thời gian đầu sẽ trật duột và bị chèn ép. Bác chủ nên check lại cái tem, mình thay tem tới lần 3 mới ổn á. Vẫn ủng hộ họ thôi, không vì mục đích gì hết, tạo sự cạnh tranh công bằng mà.
Check tem thì bác chủ nên đưa ra vào trạm nào vắng, bắt ướm thử cái tem lên, rồi tới lui thử xem thế nào. Do Epass triển khai dán đại trà cho kịp tiến độ, nên trình độ dán và vị trí dán đa số bị lỗi, vị trí dán không chuẩn thì bộ đọc nó không đọc được.
Cạnh tranh: một số trạm VETC cố tình cạnh tranh bằng cách tắt mợ nó cái hệ thống (giống mấy anh grab hay taxi tắt tổng đài thôi) để dễ bề làm ăn và bêu xấu đối thủ cạnh tranh, những trường hợp này mình kiên quyết không đưa tiền mặt, thích thì kêu công an tới lập biên bản, thế là cầm máy ra quét bằng tay thôi.
Móa nó giành ăn như xé hè...

Hạng C
22/2/13
518
2.590
113
Mình dán epass, quốc lộ với tỉnh lộ thì ok còn mấy đường cao tốc thì ko đọc, phải mua vé thủ công. Chán. Cái này bộ GTVT phải làm chủ sòng, phải yêu cầu các trạm có pm đọc các thẻ của nhiều công ty, để các xe dán 1 loại chạy đc cả nước, chú mỗi thằng mỗi cái, có mà dán đầy xe àh?

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Mình dán epass, quốc lộ với tỉnh lộ thì ok còn mấy đường cao tốc thì ko đọc, phải mua vé thủ công. Chán. Cái này bộ GTVT phải làm chủ sòng, phải yêu cầu các trạm có pm đọc các thẻ của nhiều công ty, để các xe dán 1 loại chạy đc cả nước, chú mỗi thằng mỗi cái, có mà dán đầy xe àh?
Cao tốc nào vậy anh?

Hạng C
22/2/13
518
2.590
113
Cao tốc nào vậy anh?
SG - Long Thành - Dầu giây và Quảng Ngãi - Đà nẵng mình đều phải mua thủ công, mặc dù xe mình dán epass. Mình thắc mắc họ bảo mình phải dán thêm 1 loại thẻ nữa cho đường ct. Thôi mệt quá, mua tạm vé thủ công để qua trạm cho rồi.