Hạng F
3/10/15
9.856
12.132
113
đúng kiểu bảo thủ 2022 rồi mà đầu óc cứ như 19xx, ba cái này có cái gì cao siêu mà ngựa với chã lừa.
Ừ nếu mà rẻ hơn khá thì chắc cũng nên làm. Chả phải gì nhưng mà đồ ở đây làm thì bác biết rồi đấy, khéo có hại thêm chứ mà tốt chút, chạy xe qua rẹt trừ tiền thì đâu ghét làm chi.
Thẻ này được thẻ kia không, rồi trừ tiền không chuẩn,...mới ớn. Nhiều cái bị rồi mà bác.

Hạng F
3/10/15
9.856
12.132
113
Đọc hoài mấy bài v/đ này riết thấy chán!
.Làm ăn sống nhăn ra vẻ hiện và đại, đu kịp đít các nước phát triển chứ thật ra toàn gây náo loạn thiên hạ, tiền chảy vào đâu thì ai cũng biết...mà đố thg nào dám tố cáo.
Đã mua phí ko dừng mà vẫn dừng là vô lý và ko công bằng.
Đấy bác, vậy mà còn có người la ó em ù lì bảo thủ kia kìa. Cứ thấy người ta hiện và đại hay tiện và lợi thì đu đít, mà toàn đu đít mấy thứ vô bổ không.
Sao không đu đít làm những việc đơn thuần mà chỉnh chu hơn mà cứ lo mấy việc mang tính ra vẻ.
Có mỗi làm 1 con đường 1 ống cống này kia cho đàng hoàng mà làm xàm suốt.
Bác ở Mỹ về có gớm ghê cái đường Việt ko, làm thì giá cao nhất thế giới, nhưng cứ vài tháng phải đào lên.
Đi mấy con đường ở HCM xe ko banh sớm cũng uổng, nó dộng qua dộng lại xót cái xe. Gờ cầu, mép đường lồi lõm chằng chịt.
Có ai hỏi là đường mày xây có đúng như trong tờ giấy mày viết chưa mà bày đặt phí dừng với phí không dừng.
Tiền bỏ ra làm thì ông cố các nước khác mà sản phẩm đẻ ra như vứt đi.
Mấy ông giám đốc nhà nước thì quanh năm nghĩ mình ngon nhất tài nhất, mồm suốt ngày oang oang năng lực. Thuê 10 giám đốc nhà nước VN ko bằng thuê nửa thằng tây.
Còn “nhân công rẻ nhất thế giới” thì giá bằng 1/2 lao động nước ngoài mà năng suất thì 1/5. Không hiểu ở VN cái gì là rẻ!

Hạng B2
5/2/07
110
122
43
Tôi cũng bị y như bác chủ thớt, còn một việc tôi thắc mắc là đã thu tự động, lại còn một đám đông nhân viên ngồi cầm sổ và viết đếm đếm tick tick cái giống gì tôi không hiểu. Thu phí thì không giảm tiền thuế mà dán cái thông báo được làm tròn số tiền. (trạm quốc lộ 13 của Bình Dương)

• Like
Reactions: Halan2022
Hạng B2
15/5/19
220
645
94
35
Nhưng mà có vụ các trạm cứ kiếm chuyện để thanh toán tiền mặt là thật, ,mà chỉ lúc vắng xe thôi lúc đông xe thì etc đi bình thường

Hạng B2
9/8/19
183
401
63
39
VN thì cứ tiền tươi thóc thật, tiền trao cháo múc cơm đóng hộp thôi các bác ạ.
Đừng có ngựa.
Chả bao giờ làm được gì nên hồn đâu.
Ráng quậy cho bằng nước ngoài chi cho rách việc.
dán rồi đi vẫn đã chứ bác, chỉ có mấy trạm em đi nó đốc chứng chứ nếu đi QL1 thì nó qua ro ro.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
7/4/20
651
662
93
34
VN thì cứ tiền tươi thóc thật, tiền trao cháo múc cơm đóng hộp thôi các bác ạ.
Đừng có ngựa.
Chả bao giờ làm được gì nên hồn đâu.
Ráng quậy cho bằng nước ngoài chi cho rách việc.
Tư duy tích cực lên cụ, cần phải học hỏi, cải tiến từ từ chứ nói vậy thì không bao giờ có cái tốt mà xài cả :D

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng B2
9/4/15
216
203
43
Nói chung chấp nhận thôi, chứ giờ biết nói gì giờ- mong là tiếp thu và cải tiến chứ đừng có cố chấp cãi, đỗ lỗi né trách nhiệm là tốt rồi. " Mém xíu nữa là xong gòi:

• Like
Reactions: mobicar