Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Theo đánh giá em thì vụ này căng hơn vụ bác Tòn, vì lỗi "sai làn" nhạy củm hơn "vượt phải".
Và các ảnh đã cho lập BB thì cũng có sự chuẩn bị, kể cả người làm chứng, chứ làm to chuyện thì lại có hệ quả k tốt sau này. Cho lập BB như vậy thì ta cũng phải chuẩn bị các lập luận cho chặt chẽ hơn. Em vẫn tin đội ta sẽ qua vòng loại, vào chung kết.

Hạng B2
26/10/13
402
500
63
Bình Thuận
Theo đánh giá em thì vụ này căng hơn vụ bác Tòn, vì lỗi "sai làn" nhạy củm hơn "vượt phải".
Và các ảnh đã cho lập BB thì cũng có sự chuẩn bị, kể cả người làm chứng, chứ làm to chuyện thì lại có hệ quả k tốt sau này. Cho lập BB như vậy thì ta cũng phải chuẩn bị các lập luận cho chặt chẽ hơn. Em vẫn tin đội ta sẽ qua vòng loại, vào chung kết.
Vậy nếu em chiến và thắng lỗi vượt phải thì vẫn bị lỗi sai làn hở bác?

• Like
Reactions: drivehard
Hạng B2
20/3/14
431
249
63
Nếu vụ này thua thì giống như 2 làn thì ô tô chạy làn trái, xe máy làn phải --> Vậy ra cái luật thông báo rộng rãi cho dân cho rồi, khỏi lằn nhằn. Ai sai thì phạt.

• Like
Reactions: bac 8 and haito
Hạng B2
3/12/14
138
72
28
Vụ này ra ngô ra khoai cho dân tình nhẹ đầu, chúc ae nhiều sức khoẻ, may mắn và chiến thắng :3dquaytay:

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng C
29/9/11
535
596
93
39
Chào các bác.
Em gửi các bác hình scan chính thức biên bản đi lane trong đường Vành đai 2.
Vậy em có nên gửi đơn khiếu nại không các bác?

Nếu em đúng thì em sẽ gửi, nếu luật VN mập mờ thì em cho qua luôn. Phạt cũng có 1tr2, mà các bác xxx dek được ăn bánh mì em cũng khoái rồi.

Yeah, ngon rồi. Cuối năm được mùa BB. Phe ta chuẩn bị tinh thần thi "Tìm hiểu pháp luật" trong năm mới vậy.

Bác chủ lấy mẫu đơn bên thớt bác @thuanbkck điều chỉnh lại và PM em góp ý cho. Sau đó gửi khiếu nại đến đội luôn.

Chờ tin chiến thắng của 2 bác. E góp ý thêm nếu được thi nên gửi lên cấp cao hơn chứ lên đọi tụi nó giải quyết nội bộ thôi ah.
Góp ý về pháp luật tí: bác chủ để ghi lỗi sai làn đường thì hơi bất lợi tí. Đúng ra nên ghi ý kiến là chạy lane trong trên đường có 2 lane mà không có bb 411, 412 thì mình lợi thế hơn nhiều.

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93
Mấy đoạn đó có mũi tên 1.18. Bác chủ ghi thêm đi theo mũi tên 1.18 thì chuẩn

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Chờ tin chiến thắng của 2 bác. E góp ý thêm nếu được thi nên gửi lên cấp cao hơn chứ lên đọi tụi nó giải quyết nội bộ thôi ah.
Góp ý về pháp luật tí: bác chủ để ghi lỗi sai làn đường thì hơi bất lợi tí. Đúng ra nên ghi ý kiến là chạy lane trong trên đường có 2 lane mà không có bb 411, 412 thì mình lợi thế hơn nhiều.
Cũng k sao, vì thực tế vẫn còn đấy.
Lỗi "vượt phải" khó bắt hơn vì nhiều yếu tố, và luật cũng khá rõ. Sai làn thì còn hơi mù mờ, nhưng em tin rằng việc xe cơ giới đi 2 làn là hợp lý và hợp pháp.