O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
RE: Bệnh không của riêng ai...

Trích đoạn: buglover

Hình như ruột thừa nằm ở hố chậu phải.

Chính xác, nhưng có một số trường hợp đặc biệt do cấu trúc tự nhiên của cơ thể thì ruột thừa lại nằm ở vị trí khác trong ổ bụng mà y khoa gọi là " lạc chổ ".

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

@ hcivic: chúc mừng bác vì đã khỏi bệnh. Bệnh của bác chính xác là " Cơn đau quặn thận P " , cơn đau này dể tìm nguyên nhân, chỉ bằng: XN CTM- BUN CREATININ, XQ KUB, SA bụng. May là bác đã tiểu ra được viên sỏi nên không cần phải can thiệp phẩu thuật or tán sỏi, bác nên đi khám định kì để xem tình hình thận P ứ nước có khỏi hoàn toàn chưa và có bị sỏi tái phát không.
Bệnh này ngoài yếu tố cơ địa của một số người dể mắc bệnh còn liên quan đến chế độ ăn có nhiều khoáng chất, chế độ sinh hoạt và lao động có ít vận động, uống ít nước. Chưa có nghiên cứu là bia có thể điều trị được sỏi niệu hay không :D, nhưng mổi bữa ăn uống tí bia thì giúp cho tiêu hoá tốt hơn, còn việc lạm dụng bia thì khỏi phải bàn. Vì thế đi off OS thoải mái, uống ít cũng không sao miễn là có cơ hội tám với AE :D.

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113

Đến hôm nay mới biết "Cô hcivic" dzọt:D

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

He he,bác Phantan lợi dụng sai sót của nhân viên BV mà chọc tui nhé! Bác làm vậy coi chừng lại có nhiều bài gủi lên hỏi thăm "cô" Civic thì ồn ào lém đóa! [8|]

@Hungo2:Cảm ơn bác đã chúc mừng và tư vấn! Hình như bác là bác sỹ tại BV Chợ Rẫy hay Hùng Vương thì phải...?:)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/11/07
1.314
171
63
44
otosaigon.com

Chúc mừng bác Hcivic mau hết bệnh
em đọc báo cũng nghe nói cánh đàn ông trên U40 hay bị thận và tiền liệt tuyến

Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn

Bệnh sỏi thận có nhiều nguyên nhân, do cơ chế sinh lý học gây nên , uống ít nước là một nguyên nhân . Tuy nhiên bác cũng phải đề phòng, khả năng nó tái lại khá cao ! ( vì nó do "cơ chế" sinh ra mà ! :D ) . Bác chú ý tái khám định kỳ nhé . Thuốc tây uống khó chịu lắm bác hỉ ?
Sẵn đây em có lời khuyên AE OS, nếu ai có bị sỏi thận ( hình như cả sỏi mật nữa ) giống bác Hcivic thì đến các nhà thuốc Đông y ( một số nhà thuốc tây cũng có bán ) mua hộp thuốc Kim Tiền Thảo của Xí nghiệp dược phẩm Trung Ương 26 OPC bào chế. Mỗi hộp khoảng 37.000 VND, uống rất dễ chịu , ăn ngon ngũ tốt, không bị "nóng", khó chịu như thuốc tây . Trên thị trường có nhiều hiệu Kim Tiền Thảo của cơ sở tư nhân bào chế chất lượng thì...em không biết !
Em đã GT cho nhiều người uống rồi ! có trường hợp sỏi 10-15 ly uống hết 6 hộp thấy không còn đau, đi siêu âm không thấy "nó" luôn , không cảm nhận "nó" ra như thế nào luôn !!! :D

Last edited by a moderator:
  • Like
Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
42
Irac

cố gắng uống nhiều nc thôi các bác, tốt cho tất cả các cơ quan, đa số chúng ta đều uống duới 1l nước một ngày

Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn

Trích đoạn Kleeman

cố gắng uống nhiều nc thôi các bác, tốt cho tất cả các cơ quan, đa số chúng ta đều uống duới 1l nước một ngày
Ậy ậy ! Bác có nhầm không ? Em nghĩ là : " đa số chúng ta uống dưới 1l beer một ngày " thì hợp lý hơn ! :D
Ở Sì Gòn này nóng lém bác ạ ! Dưới 1l nước mỗi ngày chắc em không cóa nước để đi te...è !:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM

Chúc mừng bác và cảm ơn thông tin bổ ích của bác. Em cũng nghĩ anh em mình nên năng đi khám ở BV Bình dân về sức khỏe nam bác ạ, rất có ích. Chủ yếu là ngừa bênh hơn chữa bệnh :)

Hạng D
10/6/05
1.147
6
38
59
GMFC

em cũng bị nhưng sau mua lá kim tiền thảo về uông thay trà thì tự hủy viên 3.5mm, ngòai ra các bá làm VP máy lạnh thì nên uống nhiều nước để tránh bệng này, các BS gọi là bệng VP đó

• Like