Hạng B2
6/11/12
455
6.304
93
37
Nghệ An
Em bị giống bác chủ, không chỉ mất ngủ mà mắt còn khó chịu do thiếu ngủ nữa.
Gần 3 tháng nay rồi :(

Hạng D
4/12/14
1.906
89.620
113
53
E đã gặp bác sỹ riêng và tốn cả chục tr rồi đấy chứ...thậm chí khi mất ngủ gây chóng mặt, tăng Ha, ảnh hưởng 1góc mặt, mất khả năng tư duy, suy luận kém kiểu như muốn tai biến..và e cũng đã quyết định Mri não để tìm tổn thương.
Kết luận cuối cùng của bsi ck2 cũng dừng lại : Migraine...và co thắc mạch máu não. :(
Sống chung với thuốc 5tháng nay..
Đi chơi với ae giữa rừng dalat ngta ngủ mất tiu 3h sáng e lại ngồi đốt lửa..
View attachment 2073941mấy bữa đó e thức trắng 3đêm..:(
Người mệt mỏi vô cùng.
Bố già em hồi đó nhức đầu, bs cứ bẩu rối loạn tiền đình, uống thuốc dẫn đến mất ngủ, sau này đi BV TMH mới hết.
Viêm có chút xíu trong mũi, không chảy nước mũi như người khác.

Hạng D
27/6/10
1.547
2.327
113
37
Thường chịch xong sẽ buồn ngủ. Chắc anh mãn dục rồi nhỉ?

Anh có thể thử mua nhụy hoa nghệ tây.
Em cũng từng mất ngủ do CĂNG THẲNG. Uống thử thấy có kết quả.

• Like
Reactions: lthanhthai
Hạng C
18/3/11
992
12.870
93
Nói chứ có uống bia cho say khướt thì ngủ nhưng 3h sáng là thức giấcl mắt lại mở trao tráo...nằm lại vật vờ.
E có cảm giác não của e đã bị 1 vấn đề j đó...nó luôn bị nặng nề ở vùng phía sau đầu..
Lạnh đầu đó bác, mua cái gối thảo dược, loại bỏ vô lò viba quay cho nóng lên, đắp sau gáy hay chỗ mụ bà là cũng đỡ đó ạh

Hạng B2
20/10/15
155
2.987
93
Không biết anh có thể dục nhiều không?
Em cũng từng bị mất ngủ và triệu chứng trầm cảm nhẹ. Hiện tại tương đối ổn với việc thể dục đều đặn và cường độ cao chút.
45' buổi chiều m.tập gym xong ra nghĩ ngợi chút rồi bơi khoảng 500m, về nhà ăn cơn xong tầm 8h30 em quất 25km xe đạp về rơi vào khoảng 10h30 tắm xong phát leo lên giường làm giấc tới 6h sáng dậy.
Anh thử cho cơ thể hoạt động thể dục cường độ cao chút xem sao, thuốc chỉ là hỗ trợ k nên lạm dụng á

• Like
Reactions: KMSLX
Hạng C
29/2/12
841
18.244
93
32
mấy tuần nay mình ăn chuối :D
sáng ăn 2 trái
chiều ăn 2 trái
thần kinh dịu hẳn
dễ ngủ lắm
ngày trưa ngủ được 1 tiếng
tối ngủ được 6 hay 7 tiếng

Hạng D
12/10/12
2.428
88.369
113
mấy tuần nay mình ăn chuối :D
sáng ăn 2 trái
chiều ăn 2 trái
thần kinh dịu hẳn
dễ ngủ lắm
ngày trưa ngủ được 1 tiếng
tối ngủ được 6 hay 7 tiếng
Xét nghiệm Axit uric chưa thế?

Hạng C
19/8/13
537
7.421
93
58
Năm nay bỗng nhiên e bị bệnh mất ngủ.
Thật là oải lắm mấy a à..cái đầu dường như là muốn vứt đi, ko phải của kẻ bth nữa, cứ ngầy ngật, nặng trĩu đần độn, căng não...thật là lạ.
Trước đây ko hề bị như vậy, còn bây giờ rất ám ảnh với chuyện bị mất ngủ, dường như phải uống thuốc bổ trợ tk liên tục :( như Arcalion, Piracetam...và cả hoạt huyết dưỡng não. Trong vài tháng nay.
Đêm qua lại 1 đêm thức trắng cho dù có uống Rotuda cũng ko xi nhê.
E thấy rất bất ổn mấy anh.
Mong các a biết thầy thuốc nào giỏi về khoa TK chỉ giúp e, hoặc có nên điều trị đông y cho hay hơn ko? Và bốc thuốc ở đâu?
Cảm ơn các anh tư vấn thật nhiều.
đêm nào khi mất ngủ là em đè mụ vợ ra chích 1 cái, xong lăn quay ra ngủ ngay, ko có oong đơ gì hết anh