Hạng C
20/5/18
620
29.986
93
Em 15 năm nay mỗi ngày chỉ ngủ khoảng 5 tiếng, thần kinh yếu nên nếu ngày mai có chuyện gì (như đi chơi, đi tiệc, về quê,…) là đêm đó hồi hộp không ngủ được. Ăn uống rất nhiều nhưng mất ngủ nên người ốm nhách. :(
Mợ giống mình nhỉ! Mình uống 1 ngụm cf buổi sáng thì đến 12h đêm vẫn chưa ngủ đc... Giấc ngủ cứ chập chờn, hiếm khi ngủ 1 giấc trọn vẹn. Chuyện đi chơi cũng thế, 6h đi thì 4h đã dậy rồi vì suốt đêm cứ phấp phỏng...

• Like
Reactions: VHMK
Tập Lái
24/7/19
16
115
28
Mình dạo này cũng hay mất ngủ, mấy bữa ăn chè hạt sen thì thấy ngủ ngon

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Năm nay bỗng nhiên e bị bệnh mất ngủ.
Thật là oải lắm mấy a à..cái đầu dường như là muốn vứt đi, ko phải của kẻ bth nữa, cứ ngầy ngật, nặng trĩu đần độn, căng não...thật là lạ.
Trước đây ko hề bị như vậy, còn bây giờ rất ám ảnh với chuyện bị mất ngủ, dường như phải uống thuốc bổ trợ tk liên tục :( như Arcalion, Piracetam...và cả hoạt huyết dưỡng não. Trong vài tháng nay.
Đêm qua lại 1 đêm thức trắng cho dù có uống Rotuda cũng ko xi nhê.
E thấy rất bất ổn mấy anh.
Mong các a biết thầy thuốc nào giỏi về khoa TK chỉ giúp e, hoặc có nên điều trị đông y cho hay hơn ko? Và bốc thuốc ở đâu?
Cảm ơn các anh tư vấn thật nhiều.
Nên đi bs chuyên khoa nha anh, bị vậy không nên uống thuốc bậy bạ được

• Like
Reactions: lthanhthai
Hạng D
12/10/12
2.428
88.372
113
Vậy giờ thích gì thì làm nấy hả anh:D
Cái này thì nhiều vấn đề lắm. Bệnh lí về mạch máu, thiếu canxi huyết, chèn ép 1 hay 12 bộ dây thần kinh đầu. Phải BS đa khoa tổng hợp mới chữa được chứ Ck thì tuổi gì?

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN