Hạng B1
2/5/13
93
34
18
Chào các bác, em hay đi 2b về ngang BV thống nhất. Ban ngày thì ko sao. Nhưng chập choạng tối là hay thấy các XXX đứng ở phía BV Thống Nhất. Có lúc thổi đít 2b vì ko bật đèn. Nhưng đa số là thổi đít 4b. Mà hok biết là vì lý do gì?

Chỗ này giao thông khá lạ. Đi từ Lý thường kiệt về 7 Hiền thì ô tô ko đi qua vòng xuyến. Ko biết là có khi nào bị lỗi ko xi nhan ra vào vòng xuyến ko nhỉ. Xe máy thì ko cần xi nhan rồi đó (Em chạy 2b ko cần xi nhan nó ko có bắt vào)

Hạng D
15/8/15
1.191
980
113
Bắt ô tô ko xi nhan phải từ LTK đi Bảy Hiền đó và xe ô tô chạy lane trong, xxx đứng đó lâu rồi.
Em thấy mấy xe bị bắt dừng ở phía đường gần chốt mà chứ đâu phải phía mấy cửa hàng điện máy đâu mà xi nhan phải ?

• Like
Reactions: masu002002
Hạng B2
14/4/15
491
2.656
93
Em thấy mấy xe bị bắt dừng ở phía đường gần chốt mà chứ đâu phải phía mấy cửa hàng điện máy đâu mà xi nhan phải ?
Theo "lệ" là khi từ LTK qua HVT phía bên gần chốt thì phải bật xi nhan trái. Nếu bác không bật + xe mang biển số tỉnh thì xác suất xe bác bị thổi sẽ cao.

Hạng B2
14/4/15
491
2.656
93
Chào các bác, em hay đi 2b về ngang BV thống nhất. Ban ngày thì ko sao. Nhưng chập choạng tối là hay thấy các XXX đứng ở phía BV Thống Nhất. Có lúc thổi đít 2b vì ko bật đèn. Nhưng đa số là thổi đít 4b. Mà hok biết là vì lý do gì?

Chỗ này giao thông khá lạ. Đi từ Lý thường kiệt về 7 Hiền thì ô tô ko đi qua vòng xuyến. Ko biết là có khi nào bị lỗi ko xi nhan ra vào vòng xuyến ko nhỉ. Xe máy thì ko cần xi nhan rồi đó (Em chạy 2b ko cần xi nhan nó ko có bắt vào)
Theo em thì có thể không phải lỗi không bật xi nhan khi ra vào vòng xuyến, vì ko có luật nào quy định cụ thể vụ này. Chưa kể, như bác nói đi từ LTK về 7 Hiền thì hầu như không đi vào vòng xuyến.
Em thấy khi vừa qua vòng xuyến nếu bác muốn vào làn trái sát dải phân cách mà không chuyển hướng sớm thì có thể có cán vạch đứt nét. Nếu bật xi nhan thì ko sao, chứ nếu không thì dễ dính lỗi chuyển làn không xi nhan.
Bệnh viện thống nhất - Lý Thường Kiệt - XXX bắt gì vậy?

• Like
Hạng C
9/7/12
644
1.477
93
Ko phải bắt lỗi như các bác nêu đâu mà là xxx đứng chỗ BV Thống Nhất để bắt xe 4b từ Phạm Phú Thứ quẹo trái vào bùng binh mũi tàu LTK-LLQ. Từ đường nhỏ đó cấm quẹo trái ra LTK giờ cao điểm (6h-9h ; 16h-20h). Xxx đứng chỗ đó thì núp được các xe quẹo trái ko thấy được xxx. Mình thỉnh thoảng hay đi qua đây nên cũng có chiêu hóa giải bẫy này nhưng ko nên dùng, đi đúng thì cuối đường Phạm Phú Thứ quẹo phải hướng nhà thờ Phú Trung ra Lạc Long Quân để đi LTK.

• Like
Hạng D
4/10/12
2.185
3.538
113
Ko phải bắt lỗi như các bác nêu đâu mà là xxx đứng chỗ BV Thống Nhất để bắt xe 4b từ Phạm Phú Thứ quẹo trái vào bùng binh mũi tàu LTK-LLQ. Từ đường nhỏ đó cấm quẹo trái ra LTK giờ cao điểm (6h-9h ; 16h-20h). Xxx đứng chỗ đó thì núp được các xe quẹo trái ko thấy được xxx. Mình thỉnh thoảng hay đi qua đây nên cũng có chiêu hóa giải bẫy này nhưng ko nên dùng, đi đúng thì cuối đường Phạm Phú Thứ quẹo phải hướng nhà thờ Phú Trung ra Lạc Long Quân để đi LTK.
Bác có thể 4 dấn cho e kỹ tý coi, chứ mình đi xe đạp từ đg Bảy Hiền ra vòng xoay là quẹo trái hè...
Đùa thôi chứ tydit nói đúng dồi...

• Like