Thảo Luận Chung Bị bắn tốc độ

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Bị bắn tốc độ

Đi đoạn đường về miền tây cũng vậy, qua khỏi cầu bình điền xuôi về long an luôn có dải phân cách nhưng cứ khoảng mười mấy km là có bảng nội thị rồi vài ba cây số là bảng hết nội thị ( gò đen ,.. ) , rồi nội thị, hết nội thị liên tục ,!!! thì làm sao chạy , chẳng lẻ phải nhìn bảng riết mệt luôn . Trên thực tế đoạn đường này E thấy chổ nào cũng như chổ nào , người xe như nhau hết nghĩa là nếu gọi hết nội thị thì ở VN khó có chổ nào là không nội thị , vì nhà chổ nào cũng sát đường lộ , bản đồ hình chữ S , đường lộ nào cũng có nhà hết !!

Hạng B1
19/5/07
50
0
8

Em tưởng là quy định tốc độ tối đa mới bây giờ không còn áp dụng đường có dải hay không có dải phân cách rồi chứ các bác nhỉ ? Vậy thì trong nội thị Max là 60 km/h và ngoài thì 80 km/h chứ nhỉ ?

Hạng C
28/11/06
865
21.681
93
53

Trích đoạn: seven77

Em tưởng là quy định tốc độ tối đa mới bây giờ không còn áp dụng đường có dải hay không có dải phân cách rồi chứ các bác nhỉ ? Vậy thì trong nội thị Max là 60 km/h và ngoài thì 80 km/h chứ nhỉ ?

Trong nội thị mã là 50km/h thôi.

Tập Lái
23/11/05
23
0
0

Hè này chuẩn bị đi Đà lạt, không hiểu các chú đứng ở đâu nhỉ, có bác nào mới đi chia sẻ thông tin với ,chứ không dính thì khổ.

Tập Lái
18/4/07
34
0
0

Tôi đi xa lộ thường áp dụng đồng thời cùng lúc 2 phương cách để chống các chú xxx bắn tốc độ : gắn rađa detector và chạy khỏang chục km thì nhá đèn hỏi các bác tốc hành 16 chỗ ngược chiều thì thoải mái đi.

Hạng B2
19/12/06
155
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: tuan1368

Mua cái máy phát hiện bắn tốc độ về là đi ngon ngay muh. Các bác cứ hỏi bác ttvo ấy, bác ấy rành về mấy vụ này lắm. Em thấy tình hình bắn tốc độ từ TPHCM đi các tỉnh miền đông kinh khủng lắm. XE ô to mà chạy đúng tốc độ quy địh thì đi làm sao được. Em bị bắn 1 lần nên tức tốc phải đi mua ngay 1 cái, nhưng rất tiếc chưa có dịp thử.:D
Bác mua chỗ mô chỉ em mua một cái em bị bắn hụt hai lần rồi bây giờ thấy cũng kinh

Tập Lái
23/6/07
33
0
0

Xin hỏi cái rada do bác mua chỗ mô ? giá bi nhiêu, hiệu quả chống xxx đến đâu ? xin bác chỉ cho. Cảm ơn hi !

Tập Lái
23/6/07
33
0
0

Báo cáo các bác em đã từng bị phạt 750K + 1 lỗ vì chạy 35/30, tui tức gần chết, cãi gì nỗi với các chú xxx, tức quá tôi nói với các chú : các chú biết lái xe ko, xin mời lên xe mà chạy được 30 phân biệt đuợc với 35 km/h tui kêu bằng cụ !!!

VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
230
63
54

Mời Bác coi lại Link cũ nhé :
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=412168&mpage=2
Bác sĩ khuyên dùng.

Trích đoạn: laixetrau

Xin hỏi cái rada do bác mua chỗ mô ? giá bi nhiêu, hiệu quả chống xxx đến đâu ? xin bác chỉ cho. Cảm ơn hi !

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
91.818
113

Trích đoạn: laixetrau

Báo cáo các bác em đã từng bị phạt 750K + 1 lỗ vì chạy 35/30, tui tức gần chết, cãi gì nỗi với các chú xxx, tức quá tôi nói với các chú : các chú biết lái xe ko, xin mời lên xe mà chạy được 30 phân biệt đuợc với 35 km/h tui kêu bằng cụ !!!
Nếu vậy chắc bác bị phạt từ 2 năm trước rồi đúng không? Hồi đó nghị định 15 quy định vượt tốc độ quá 10% là bấm lỗ. Giờ thì nghị định 152 đã quy định mức vượt tuyệt đối rồi.