Hạng B1
10/3/17
59
71
18
39
Đụng chuyện là chỉ nghĩ cho bản thân mà ko nghĩ cho xung quanh. Việc đóng thuế thì là việc ông với nhà nước, chứ không phải đóng cho ông kia. Thích thì cứ lên mà nói nhà nước sao ko mở đường thêm ra cho ông đi để đáng cái đồng thuế ông đóng.

• Like
Reactions: D2Q
Hạng C
18/11/07
949
905
93
Gặp toàn đồng bọn của 2B éo hiểu luật gt vào còm ko bác chủ ơi, thông cảm cho bác. Tôi nghĩ bác gt trên cơ sở hiểu luật và ko muốn va chạm trên đg, chứ kiểu như 2b cũng có ngày gặp đối thủ xứng tầm. Văn hoá gthong là chấp hành luật gthong.

Hạng D
2/3/11
2.435
29.262
113
Mấy anh đi đường phạm lỗi toàn gửi bánh mì mà cũng nói chữ luật thì có thấy bùn cừ không ta!

Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Hihi... tới đây thì em thua với các comment của mấy bác !
Thôi ạ... em dừng đây... sẽ ko trả lời gì nữa :p

• Like
Reactions: thienngtk
Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Hihi... tới đây thì em thua với các comment của mấy bác !
Thôi ạ... em dừng đây... sẽ ko trả lời gì nữa :p
Nói gì nữa ? Mấy ông hội Bim này auto đi ẩu, ỷ xe mạnh đường trống là xào, là chẻ, là đạp... người ta than phiền đúng rồi o_O

Hạng C
3/1/10
848
7.262
93
Ngay khi đó, có 1 chú đi 2B chạy lên, như các bác thấy trong clip, chú này chủ động đi chậm và thắng nhiều lần trước mũi xe em, đồng thời ra hiệu cho em trở lại làn bên trái.

Em cũng đã từng làm thế này, có điều khi em đã thấy rõ là có biển phân làn :). Có thể anh 2B này hơi cực đoan và ghét 4B (cũng do là thấy nhiều 4B đi láo quá :D), có thể anh ấy chỉ đơn giản là tích cực và muốn lên tiếng với những sai trái nhưng chưa rành luật hoặc nhầm (nhớ nhầm là đường này có phân làn chẳng hạn). Em nghiêng về khía cạnh tích cực, nhất là trong một xh xuống cấp như hiện nay số đông chỉ lo cho cái lợi cho bản thân và mặc xác tất cả chuyện khác, và chuyện cũng nhỏ, nên em thông cảm cho anh 2B này.

Chỉ có điểm trừ là ko nên giơ ngón tay lên :)

• Like
Reactions: tuanbn
Hạng B1
10/3/17
59
71
18
39
Chạy 3 giò 7 năm (15 tấn), chạy k3 3 năm, xe không bằng ai, nhưng kinh nghiệm ngoài đường cũng không ít. Lên gặp nhiều kẻ tinh tướng. Đi đúng lane, gặp thằng 3 giò nó lên ngược chiều, thì cứ đúng luật mà đi thử xem có chết ko hay tinh tướng, cái chết đó gọi là chết ngu. Mở mồm ra là đúng luật, nhưng gặp cá vàng là lúi cúi đút bánh mì, cứ như Đình Sang ấy, lôi luật ra mà nói chuyện.

Hạng B1
26/3/16
58
360
53
Bác chủ cái tôi cao quá, nếu bác đã khăng khăng từ đầu là bác ko sai thì lên đây hỏi làm gì :)

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Theo mình nghĩ trường hợp anh chủ thớt chạy không sai nhưng không cẩn thận nên có chuyện.
- bác chủ chuyển làn vượt trong khi xe máy phía trước cản địa;
- lúc chuyển làn có thể thiếu quan sát vô tình ép xe máy phía sau nên xe máy mới vượt lên giơ ngón tay thúi.
Chuyện xe máy tạt đầu ô tô, ô tô chèn ép xe máy là chuyện thường ngày. Hai bên đều ức chế.
Chỉ cần rút kinh nghiệm cho lần sau thôi chắc là đủ.