Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Bị lock dàn CD nghe nhạc

Tập Lái
11/1/06
10
0
0
Xin hỏi dàn CD trên xe Escape 2.4 bị lock 13 có thể sửa được ko? Kỹ thuật tại hãng Ford thì bảo là hư ko thể sửa được nữa. Có ai biết CD còn sửa được ko và nơi nào sửa được thì tư vấn giúp. Cám ơn vì đã đọc tin

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
RE: Bị lock dàn CD nghe nhạc

Trích đoạn: nguyenvansau

Xin hỏi dàn CD trên xe Escape 2.4 bị lock 13 có thể sửa được ko? Kỹ thuật tại hãng Ford thì bảo là hư ko thể sửa được nữa. Có ai biết CD còn sửa được ko và nơi nào sửa được thì tư vấn giúp. Cám ơn vì đã đọc tin

Em nghĩ là được, nhưng em kg biết nơi nào unlock cho nó

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Tui có 1 kinh nghiệm như sau không biết có áp dụng được không, khi tài xế mới tuyển vào không biết dùng Radio & Cassete của JOLIE đã bấm lung tung và cũng bị lock không xài được . Tui nói ngắt bình điện ra để xóa bộ nhớ thì sau đó xài được bình thường. Bác thử xem.

Còn bây giờ thì tui đang gặp 1 vấn đề là cái đầu CD Sony ngậm đĩa CD không lấy ra được mà cũng không đọc được, chỉ nghe Radio được thôi. Ai có kinh nghiệm gì trong vụ này không ? Làm sao để lấy CD ra ?

Bây giờ đầu CD rẽ, nếu hư thì mua cái mới luôn cũng được.

Tập Lái
11/1/06
10
0
0

Lúc trước tôi cũng đã thử làm theo cách của bạn trần long nhưng ko được cho nên tôi mới post lên đây hỏi. Có ai biết ko.
Thanks for reply

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

Bác tháo cốp đựng đồ bên phụ ra thì sẽ thấy một dãy số đựợc dán vào lưng sau của nó. Bác nhập dãy số này vào máy thì sẽ sử dụng lại bình thường.
@Trần Long: Bác kiếm nút reset của máy và ấn vào để reset, thường máy sẽ hoạt động lại bình thường. Nếu ko được thì bác tháo vỏ máy và cẩn thận lấy đĩa ra. Nhớ cẩn thận với dàn cơ nhé bác.

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Cảm ơn bác HP Stereo, vậy là CD tui chạy được rồi .

Tập Lái
11/1/06
10
0
0

Bác tháo cốp đựng đồ bên phụ ra thì sẽ thấy một dãy số đựợc dán vào lưng sau của nó. Bác nhập dãy số này vào máy thì sẽ sử dụng lại bình thường.

Màn hình điện tử của CD chỉ hiện ra dòng chữ "Lock 13" ngoài ra ko bấm nút nào được cả, bấm củng chẳng có tác dụng gì. Bác có thể hướng dẫn kỹ hơn ko.
Thanks for repky

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM

Em có cái link cho 1 số software cracked chuyên về xe, bác tham khảo :

http://www.gsmunlock.com/equipment/ford_lcm_series_sw.html