Tập Lái
22/2/19
1
0
1
46
Xin chào các bác! Xin các bác tư vấn giùm e vụ này với! Cách đây mấy tháng, e đi qua đoạn Cà Ná, Ninh Thuận thì bị bắn tốc độ, bị giữ bằng lái và lập biên bản. Cầm về để nộp phạt qua bưu điện nhưng e bị móc mất ví nên mất luôn cả biên bản. Giờ e không biết chính xác đội nào đã lập biên bản phạt em để nộp phạt và lấy bằng về. Các bác có kinh nghiệm giúp e có cách nào để giải quyết đc vụ này kg ạ?! E vẫn còn hình và hồ sơ gốc giấy phép lái xe ạ! Xin cảm ơn!

Hạng B2
  1. Làm cái giấy cớ mất giấy tờ.
  2. Nếu nhớ chính xác (càng chi tiết càng tốt) đoạn Cà Ná - Ninh Thuận cụ thể là cách Cà Ná bao xa, hỏi Phòng CSGT Ninh Thuận là ra đội nào.
Bị mất biên bản, em phải làm sao

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Bác phải viết một đơn cam đoan ghi rõ tên, tuổi, địa chỉ và nói rõ ngày, giờ bị mất biên bản và có xác nhận của chính quyền địa phương nơi cư trú.
Sau đó Bác đem bản cam đoan này cùng với các loại giấy tờ liên quan đến xe còn lại đến cơ quan cảnh sát giao thông nơi lập biên bản vi phạm sẽ tiến hành rà soát hồ sơ, biên bản lưu giữ, đối chiếu chính xác thì sẽ tiến hành làm thủ tục giải quyết xử lý vi phạm, trả lại cho Bác theo quy định sau khi bạn đã nộp phạt.

Tập Lái
24/2/19
3
0
1
33
Bác phải viết một đơn cam đoan ghi rõ tên, tuổi, địa chỉ và nói rõ ngày, giờ bị mất biên bản và có xác nhận của chính quyền địa phương nơi cư trú.
Sau đó Bác đem bản cam đoan này cùng với các loại giấy tờ liên quan đến xe còn lại đến cơ quan cảnh sát giao thông nơi lập biên bản vi phạm sẽ tiến hành rà soát hồ sơ, biên bản lưu giữ, đối chiếu chính xác thì sẽ tiến hành làm thủ tục giải quyết xử lý vi phạm, trả lại cho Bác theo quy định sau khi bạn đã nộp phạt.
Lên công an phường làm đơn cớ mất rồi nó xác nhận vào đó là xong thôi cần gì cam đoan.