Hạng B2
16/6/11
309
0
16
Sáng nay, em vừa quẹo trong D2 ra Ung Văn Khiêm, có 2 xxx chạy theo em ngoắc vô. Em xuống chào đúng cách thức rồi hỏi em bị lỗi gì, xxx nói em thay đổi màu và không nhãn hiệu <span style=""color: #3366ff;"">(Nếu còn zin:xe em chữ chevrolet -gắn bên phải sau đít xe, chữ spark gắn bên trái sau đít xe)</span>, đúng thế nên em cho xem giấy tờ. xxx lại đòi bằng lái, em cho xem bằng lái rồi tự nhiên nói em tự ý thay đổi nhãn hiệu xe và không có nhãn hiệu xe đòi giũ bằng lái của em.
Em nói: mấy anh cho tôi xem luật đi rồi tôi làm biên bản.
xxx 1: lật tới chỗ thay đổi màu sơn
em: xe em thay đổi carvet rồi, mấy anh cho em đi.
xxx 2: có trong luật mà, kiếm đi.
xxx 1: kiếm hoài không ra đành trả giấy tờ cho em đi.

Các bác có trích dẫn nào về qui định này không ? Chứ trên đường em đi về hàng ngày, nó ghim hàng mình kiếm ra luật lại thấy em là thổi nữa.

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/4/10
1.612
13
38
39
Em chưa hiểu ý bác chủ thớt nha, xe bác có dán hiệu Spark và Chevrolet thì đúng rồi có gì đâu mà xxx nói bác thay đổi nhãn hiệu, bác phải nói rõ hơn để anh em bàn luận chứ

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
sonnht nói:
Sáng nay, em vừa quẹo trong D2 ra Ung Văn Khiêm, có 2 xxx chạy theo em ngoắc vô. Em xuống chào đúng cách thức rồi hỏi em bị lỗi gì, xxx nói em thay đổi màu và không nhãn hiệu (xe em chữ chevrolet -gắn bên phải sau đít xe, chữ spark gắn bên trái sau đít xe), đúng thế nên em cho xem giấy tờ. xxx lại đòi bằng lái, em cho xem bằng lái rồi tự nhiên nói em tự ý thay đổi nhãn hiệu xe và không có nhãn hiệu xe đòi giũ bằng lái của em.

Các bác có trích dẫn nào về qui định này không ? Chứ trên đường em đi về hàng ngày, nó ghim hàng mình kiếm ra luật lại thấy em là thổi nữa.
vụ thay đổi màu sơn thì có trong luật quy định chứ còn vụ k có logo thì cũng có trong luật nhưng là luật rừng :D bác cũng hiền, cứ để xxx nó ghi biên bản vụ k có logo rồi dẫn nhau lên đội cho thằng đó về vườn luôn :D

Hạng B2
16/6/11
309
0
16
vule_nev nói:
Em chưa hiểu ý bác chủ thớt nha, xe bác có dán hiệu Spark và Chevrolet thì đúng rồi có gì đâu mà xxx nói bác thay đổi nhãn hiệu, bác phải nói rõ hơn để anh em bàn luận chứ
Dạ nó bị mất rồi bác. Nếu còn zin: xe em chữ chevrolet -gắn bên phải sau đít xe, chữ spark gắn bên trái sau đít xe.

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/4/10
1.612
13
38
39
à thì ra là mất, cái này không có trong quy định, còn bác muốn không bị rắc rối thì in decal nhỏ nhỏ gắn vô đối phó cũng được, khỏi phải mắc công gắn logo vô. Ủa mà logo Chevrolet với lại chữ spark có mấy chục nghìn cũng bị trộm nữa sao ta?

Hạng B2
16/6/11
309
0
16
Em nghĩ xxx thấy màu sơn em nên thồi lại xem cảvet, nhưng lại nói trước là không nhãn hiệu nên em cũng run run. CHứ nếu nói xem carvet thôi rồi lại nói là không nhãn hiệu thì không sao vì như thế là kiếm lỗi để phạt, để kiếm tiền thành xxx. Em nói cứng: có luật thì lập biên bản nên thôi.

Hạng B2
16/6/11
309
0
16
nguoikhonglo nói:
sonnht nói:
Sáng nay, em vừa quẹo trong D2 ra Ung Văn Khiêm, có 2 xxx chạy theo em ngoắc vô. Em xuống chào đúng cách thức rồi hỏi em bị lỗi gì, xxx nói em thay đổi màu và không nhãn hiệu (xe em chữ chevrolet -gắn bên phải sau đít xe, chữ spark gắn bên trái sau đít xe), đúng thế nên em cho xem giấy tờ. xxx lại đòi bằng lái, em cho xem bằng lái rồi tự nhiên nói em tự ý thay đổi nhãn hiệu xe và không có nhãn hiệu xe đòi giũ bằng lái của em.

vụ thay đổi màu sơn thì có trong luật quy định chứ còn vụ k có logo thì cũng có trong luật nhưng là luật rừng :D bác cũng hiền, cứ để xxx nó ghi biên bản vụ k có logo rồi dẫn nhau lên đội cho thằng đó về vườn luôn :D
Bạn em quangtin cũng thay đổi logo - xe em là chữ nhãn hiệu. Cũng đã bị thổi nhưng không ra luật, cũng bị cảnh cáo, giờ em mới nhớ ra.

17/2/12
873
7
0
40
Re:Bi gỡ mất nhãn hiệu xe có bị phạt không các bác ?

Trông tướng lão Rô béo bặm trợn thế mà bọn xxxx nó cũng éo sợ nhể?

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
sonnht nói:
nguoikhonglo nói:
sonnht nói:

Bạn em quangtin cũng thay đổi logo - xe em là chữ nhãn hiệu. Cũng đã bị thổi nhưng không ra luật, cũng bị cảnh cáo, giờ em mới nhớ ra.
nó hù nhau thì ghi cảnh cáo đó chứ làm căng xem ai cảnh cáo ai :D những gì k có trong luật quy định là chẳng có gì sợ cả.