Hạng D
11/1/11
2.356
2.407
113
Earth
hdtak nói:
deepest nói:
Nếu nạn nhân là người già, phụ nữ, trẻ em thì em sẵn lòng ... còn mấy thằng âm binh thì cho chết mịa nó .... hôm đó em chạy từ VT về thấy bọn thanh niên choai choai nó chạy mà muốn nhấn ga cho nó lên nóc tủ ngồi. Đường mới rộng 2b nó đâu có chạy lane riêng đâu cũng bon chen vào lane tải, ô tô ... chán thiệt.
Đường 1A miền tây ban đêm cũng hay có bọn choai choai chạy lang lách đánh võng vượt xe tải, nhấn còi tụi nó còn quay lại nhìn rồi lươn lờ trc đầu xe mình ko cho qua, bọn này mà bị thì em cho đi chầu ông bà lun, cứu chữa chi phí thời gian công sức tiền của!
đúng vậy, em chúa ghét đám choai choai chạy xe lạng lách này, nó chầu được rồi đừng kéo theo người vô tội:mad:

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.854
113
38
Cà Mau
viet xuan nói:
Khó mà không khó đối với tình huống bác nêu
Nếu muốn giúp người bị nạn tất có cách.
Nếu không muốn giúp cũng sẽ có cách.
Trái tim ta sẽ mách bảo trong các tình huống cụ thể.
Mỗi tình huống, mỗi cách nhận định, quan điểm của mỗi người khác nhau vì thế em rất thích bài của bác Viet Xuan

Hạng F
14/9/04
9.900
27.590
113
Q3
dân đen thua rùi bác ơi , tới bv họ bấm nút mất tiêu thì sao

trungnguyen200632 nói:
Trường hợp nếu bác có ý định chở, giúp để tránh phiền toái, bác hãy yêu cầu 1-2 người địa phương đi cùng để còn làm chứng cho bác về sau.
Nếu không ai chịu đi cùng thì cũng không nên đi.

Hạng D
2/9/09
2.548
5.036
113
Tp.HCM
Có rất nhiều vụ TNGT chết vì không được sơ cứu dẩn đến thiếu máu cấp - Tử vong. Em kêu gọi các bác nếu đi đường gặp tai nạn nếu có thể thì mở lòng mà cứu lấy đồng loại, thay vì đứng xem.

Hạng C
19/5/11
600
276
63
chopmat222 nói:
113, 115 đâu hết trơn rồi mà để người amateur phải làm chuyện bất đắc dĩ (từ chối hoặc nhận chở) :mad:
Em mà gặp tình huống này cũng ko biết xử sao cho phải :(
Gọi mấy anh tổng đài này căng lắm. :(

Hạng B2
20/2/12
103
91
18
Đức Phật dạy: Cứu một mạng người bằng tu 7 kiếp
Được biết : Đường Tam Tạng tu 10 kiếp
Ta chỉ cần cứu 2 mạng người tương đương tu 14 kiếp , đã hơn Đường Tam Tạng!
Nói lý thuyết thì dễ, bốc phét càng dễ, ai nói hay bốc phét cũng được, nhưng ở cái xứ Vịt này làm ...mới khó!
Pháp luật ko hỗ trợ người cứu mà cái bọn cớm cửa quyền hách dịch và quan liêu chỉ thích vô trách nhiệm và làm khó dễ người cứu.

Tui từng trải nghiệm việc cứu một lão già đi đường bị đụng xe máy cách đây 7 năm, đưa vào nhà thương Nguyễn Văn Học.
Kết quả là bác sĩ kêu bảo vệ bệnh viện không cho tui ra để chờ công an tới.
Khi công an tới thì giữ tui luôn buổi chiều để chờ người làm chứng.
Các ông tưởng tượng cảnh từ 10 giờ sáng bị giữ đến 6 giờ chiều bụng đói lả , ký đủ các loại cam kết và chờ người nhà bệnh nhân đến để trình bày, bị CA giữ CMND sau đó....mới được giải thoát!
Mất 2 tuần đi lại mới lấy được CMND ra!
Đại khái là tôi được Phật chứng nhận tu 7 kiếp rồi, nhưng ko có ý định lấy thêm một cái bằng 7 kiếp nữa ở cái xứ Vịt này ( sang xứ khác thì có thể)

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/1/11
2.356
2.407
113
Earth
Checker nói:
Đức Phật dạy: Cứu một mạng người bằng tu 7 kiếp
Được biết : Đường Tam Tạng tu 10 kiếp
Ta chỉ cần cứu 2 mạng người tương đương tu 14 kiếp , đã hơn Đường Tam Tạng!
Nói lý thuyết thì dễ, bốc phét càng dễ, ai nói hay bốc phét cũng được, nhưng ở cái xứ Vịt này làm ...mới khó!
Pháp luật ko hỗ trợ người cứu mà cái bọn cớm cửa quyền hách dịch và quan liêu chỉ thích vô trách nhiệm và làm khó dễ người cứu.

Tui từng trải nghiệm việc cứu một lão già đi đường bị đụng xe máy cách đây 7 năm, đưa vào nhà thương Nguyễn Văn Học.
Kết quả là bác sĩ kêu bảo vệ bệnh viện không cho tui ra để chờ công an tới.
Khi công an tới thì giữ tui luôn buổi chiều để chờ người làm chứng.
các ông tưởng tưởng từ 10 giờ sáng bị giữ đến 6 giờ chiều bụng đói lả , ký đủ các loại cam kết và chờ người nhà bệnh nhân đến để trình bày, bị CA giữ CMND sau đó....mới được giải thoát!
Mất 2 tuần đi lại mới lấy được CMND ra!
Đại khái là tôi được Phật chứng nhận tu 7 kiếp rồi, nhưng ko có ý định lấy thêm một cái bằng 7 kiếp nữa ở cái xứ Vịt này ( sang xứ khác thì có thể)
haizzza, làm người tốt cũng khổ bác nhỉ;)

Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
Vụ này em nhớ về công ty cũ em.
Sếp Bự có dặn dò cá bác tài Cty:
nếu đi đường găp tình huống cần chở cấp cứu người bị tai nạn giao thông thì cố gắng giúp (dĩ nhiên ngoàitrừ trường hơp mình gâp như đi nôp thâu - chở chuyên gia nước ngoài làm việc)... Mọi việc sau đó cty sẽ hỗ trợ. Nhưng phải làm sau đó có chứng cớ không phải là người gây tai nạn.

Qua đây em mới thấy cái tâm của sếp em ... Em rất kính trọng anh ấy và cũng học tập dặn dò tài xế em như vậy.

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/11/09
4.271
16
38
CADIVI
chopmat222 nói:
113, 115 đâu hết trơn rồi mà để người amateur phải làm chuyện bất đắc dĩ (từ chối hoặc nhận chở) :mad:
Em mà gặp tình huống này cũng ko biết xử sao cho phải :(
Báo đài nói nhiều về vụ này rùi , mấy số ĐT khẩn gọi không có ai giải quyết đâu. Em thấy người dân phải tự mình đứng ra để thu xếp giúp người bị nạn .. nếu xe mình còn băng ghế trống thì cũng nên giúp .