Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Nhớ thời V2 hồi xưa, sáng ngủ dậy thấy hàng xóm ồn áo quá, chạy qua coi thì chú hàng xóm bị tăng xông cứng đơ, xanh lét, lập tức em de xe ra, chạy tới kêu chở vô BV liền. Cũng không cứu được, nghe nói là đã mất từ trước đó cả giờ!
Nếu gặp chuyện dọc đường, em nghĩ cũng cố gắng chở, có điều chắc phải kêu thêm CSKV hoặc dân phòng đi theo. Cứ nghĩ lỡ người thân mình vô cảnh đó thì sao? Biết đâu vài phút cũng cứu được!

Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào
Em chạy khoảng 7km thì xe 115 chạy vào, đá đèn liên hồi vẫy xe 115 chuyển qua. Về ghé tiệm rửa xe lấy Sumo lau ít máu dây trên ghế là thơm tho lại liền. Xe bọc simili nên rất dễ lau sạch.

Hạng D
12/7/10
1.191
4
38
xecatang nói:
KHông đưa người đi cấp cứu vì sợ phiền toái,bẩn xe, trên xe đang có hành khách====> thái độ vô cảm, thờ ơ ( chắc học của Tung Của).
Không biết có phải xe em là xe giao thông công cộng không mà 2 lần đưa người đi cấp cứu, 1 lần đi honda gọi taxi rồi chạy theo taxi đưa 1 cô bé không quen biết vào BV cấp cứu mà có thấy phiền phức gì đâu nhỉ?
Có lần đang chở 4 khách trên đường hơi vắng, thấy có tai nạn cần đưa người đang giãy giụa đi cấp cứu gấp. Hỏi người dân thì nói nãy giờ 40 phút rồi mà xe cấp cứu 115 chưa tới, không có xe nào qua hết. 4 người khách trên xe nói : em gọi đồng nghiệp đón tụi anh, còn em đưa người ta đi viện đi. Sáng mai ghé KS đón tụi anh đi chơi. Vậy thả khách xuồng nhờ xe khác chạy vào đưa về KS, mình chở người đi cấp cứu.
VOTE tinh thần của bác em mà gặp trường hợp này thì ko biết sao luôn, chắc cũng như bác thôi nhưng về em bọc lại da ghế quá.

Hạng B2
3/2/12
395
3
0
112
Cách đây vài năm, lúc có việc đi chung với cô bạn nữ gần An Lạc, khoảng 19h ngồi uống nước trên đường về gặp cha 2B xỉn đụng 2B nữ khác, em và mấy anh thanh niên khiêng cả hai vào trạm xá kế bên xe nước mía lề đường em đang ngồi, trạm xá bảo phải chuyển vô bệnh viện Chợ Rẫy, không ai có xe em nói vất cô nữ kia lên cho một anh ngồi sau đỡ, còn ông xỉn kia em bye bye. Vô BV khai là bla ..bla ..đóng tiền cấp cứu, hỏi cô nữ số ĐT nhà, lấy cục gạch điện xong chờ người nhà vô bàn giao nghe nói là công nhân thôi khỏi chờ người ta trả tiền, rinh anh trai kia về lại chổ cũ, đổi lấy lại cô bạn nữ chở về lúc đó hơn 10h đêm vẫn còn ngồi chờ tại xe nước mía. Lòng thấy vui vui.
xecatang nói:
KHông đưa người đi cấp cứu vì sợ phiền toái,bẩn xe, trên xe đang có hành khách====> thái độ vô cảm, thờ ơ ( chắc học của Tung Của).
Không biết có phải xe em là xe giao thông công cộng không mà 2 lần đưa người đi cấp cứu, 1 lần đi honda gọi taxi rồi chạy theo taxi đưa 1 cô bé không quen biết vào BV cấp cứu mà có thấy phiền phức gì đâu nhỉ?
Có lần đang chở 4 khách trên đường hơi vắng, thấy có tai nạn cần đưa người đang giãy giụa đi cấp cứu gấp. Hỏi người dân thì nói nãy giờ 40 phút rồi mà xe cấp cứu 115 chưa tới, không có xe nào qua hết. 4 người khách trên xe nói : em gọi đồng nghiệp đón tụi anh, còn em đưa người ta đi viện đi. Sáng mai ghé KS đón tụi anh đi chơi. Vậy thả khách xuồng nhờ xe khác chạy vào đưa về KS, mình chở người đi cấp cứu.

Bác nói là em tin ngay, em cũng rất thích tinh thần của bác.
xecatang nói:

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Bà chị em đi 2 bánh đưa con đi học, bị thằng 2 bánh tông bị dập mắt cá chân và rách 1 đường dài, call em

Khi em chạy lên thì thằng đụng xe bỏ đi mất tiêu, kêu thêm người nhà đưa bả vô bệnh viện, thằng đụng xe biến mất bỏ lại xe, làm em phải đứng giữ xe cho nó nữa. Bực, tính bỏ đi cho mất xe nó luôn....nhưng làm không được, bụng thì nghĩ vậy nhưng không sao bỏ đi được, đành phải gọi xxx phường đến chở xe nó về phường. Sáng hôm sau xxx gọi em là nó đến xin lại xe, giờ giải quyết sau (xxx này là bạn em) em bảo xxx là bảo nó tìm người nhà nạn nhân thương lượng rồi mới giải quyết. Em tính giam 1 tuần cho nó ớn ai dè đến chiều, mẹ của hắn dẫn hắn đến năn nỉ kể lể thấy tội nghiệp quá nên cho lấy xe luôn. Bả kể

Lúc đụng xe nó sợ quá chạy bộ 1 mạch gần 10km từ nơi đó về nhà chui vô buồng ngủ mất tiêu, cả nhà hỏi xe đâu, nó chẳng nói gì....tưởng mất xe rồi....

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
vu án này hơn 10 năm trước em bị rồi, khí đó đi xe máy (em không biết cách lục lại tin cũ đã đăng nữa).
cuối cùng là làm ơn mắc oán,

Hạng F
14/9/04
9.900
27.397
113
Q3
nếu có CA thì yên tâm rùi đưa ngay chứ
Có khi còn đuợc xe công lộ hú kòi dẫn đuờng nữa đó bác
phucminh nói:
Nếu gặp CSGT chặn xe lại để đưa người đi cấp cứu, nếu từ chối là vi phạm đó.

Hạng B2
22/12/10
211
246
43
38
bác đặt tình huống người nhà hoặc là bản thân mình trong tình huống nguy cấp mà không ai dừng lại chở bác đi thì sẽ thế nào nhỉ?