Hạng B1
23/9/05
65
0
0
hôm nọ lật tấm thảm phủ cốp sau thấy tấm các-tông nắp đậy bánh sơ cua sũng nước và nước đọng đầy ở hốc đựng bánh. Hoảng quá vội lấy ra phơi phóng khô.
Hôm qua đi rửa xe lúc mở ra tôi phát hiện được có 1 chỗ lọt nước vào chỗ ngay cạnh hốc để kích xe.
Như vậy do gioăng hở rồi, khi rửa xe mấy chú thợ xịt nước mạnh quá nên lọt vào.
Vậy phải xử lý làm sao hả các bác? có thể tự làm hay mang đến ga-ra? lảm ở đâu đảm bảo?
Kính mong bác sĩ giúp đỡ, cảm ơn nhiều!

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
RE: bị nước vào cốp sau lúc rửa xe???

1/- Khi hỏi vấn đề gì,bác nên nói rõ mình đang chạy xe gì,đời nào[8D].Nếu may có AE nào bị đúng y vậy,sẽ chỉ bác 1 phát xong ngay.
2/- Trường hợp xe của bác.
+Thay cả cái roăng cốp sau.Tôi thay rồi nhưng kg nhớ bao tiền,cũng rẽ thôi.Gara nào cũng làm được.
+Xem lại đèn sau.Cái này bác qha_vn chỉ tôi,về k/t lại đúng y vậy.Tháo đèn ra,trét silicone chỗ viền tiếp giáp,gắn vô lại.
Chúc bác giải quyết sớm vấn đề:D

Hạng B1
23/9/05
65
0
0

xe tôi là Vios, đời 2003, cho nên chưa chắc do gioăng cũ.
Có lẽ bác nói đúng do cái đèn hậu. Có lần khi tút lại ba đờ sốc sau phải tháo ra. Có lẽ mấy chú thợ lắp lại đèn không chuẩn.
Cảm ơn bác nhé, tôi sẽ kiểm tra xem

Hạng F
14/9/04
9.900
27.114
113
Q3

Ai cha để lâu có mùi đặc trưng ngay....[8D]

Hạng B2
4/8/05
109
0
0
Hà Nội
www.vinajob.com.vn

Ô vụ này em biết đó bác, đợt trước con vợ em cô rồ la cũng bị nước vào cốp sau, anh em ở cơ quan toàn đùa là em nuôi cá tăng giá he he. Em qua gara nói một chú thợ chui vào cốp đóng lại và xịt nước hở ở đâu là biết liền à nếu chỗ nào nước vào là chỗ cốp ấy bị hơi bẹp đấy bác à gõ lại là oki liền, ko phai thay gioăng đâu. Chúc bác chữa khổi bệnh nhé:D:D:D:D

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

trong cốp xe hay có lỗ thoát nước (chỗ thấp nhất dưới đáy hộc để bánh xơ cua) nuớc vô lại chảy ra thôi mà :D

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40

Trích đoạn: qha_vn

trong cốp xe hay có lỗ thoát nước (chỗ thấp nhất dưới đáy hộc để bánh xơ cua) nuớc vô lại chảy ra thôi mà :D

Có 1 số chỗ nước ko chảy ra được chứ bác.
Trước em cũng có 1 lần chui vào trong cốp nằm để ông anh phun nước phát hiện ra là nó chui vào qua cái lỗ mà các chú thợ làm bảo hiểm cho đèn hậu khoan để bắn đinh tán.Bít silicon vào là ngon.

Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC

Xe E đèn kín, roăng kín, vậy mà nước vẫn vào, khó hiểu thật ! :mad:

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Trích đoạn: like_car

Xe E đèn kín, roăng kín, vậy mà nước vẫn vào, khó hiểu thật ! :mad:
Bác bắt chước ông Cat kia kìa chui vào trong nằm rồi cho người xịt nước......là không còn gì khó hiểu nữa