M
ME XE
Guest
Sáng nay 14/1, tài xế đưa em và hai người bạn đi CT tại Bình Dương. Đang bon bon trên TL743 thì bị XXX chặn lại :(, tài xế xuống xe xuất trình giấy tờ, 3 phút sau 1 chú XXX đến gõ cửa xe mời em và 2 người bạn xuống xe,:(:(:(. hic em ngơ ngác không biết chuyện gì xảy ra thì thằng tài xế đưa em 2 tờ biên bản:
1. Biên bản vi phạm hành chính: chạy quá tốc độ 68/50 + không mang giấy phép lái xe.
2. biên bản tạm giữ phương tiện.
Em đọc xong mà rã rờ tay chân, hỏi thằng tài xế thì nó nói : bằng của nó bị mất :mad:. Đành đón taxi về hẹn 19/1 lên Phòng CSGT số 3 Yersin giải quyết.
hic! các bác giúp em giải quyết tình huống này thế nào. em muốn lấy xe ra trước để đi CV. Mong các bác ở Bình Dương giúp đỡ em trong cơn hoạn nạn.:oops::oops:

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
Coi chừng tài nó chơi bác đó,lúc trước e mướn thằng tài người Trung chạy cho e khoảng 3 4 tháng gì đó nó chạy từ Quảng Ngải ( ở QN nó đụng chiếc Mer 16 chổ e đền người ta hết 5 tr)về tới Dầu Giây chỉ lấn tuyến thôi mà nó dấu luôn .Làm xxx giam xe e hết 1 tháng trời

M
ME XE
Guest
Re:Bị XXX Bình Dương bắn tốc độ

otosaigon nói:
Cái này là tài xế kém nhiệt tình trong khâu ngoại giao...hoặc bác chủ phải xem lại cách mình ăn ở thế nào nhé... :D.
Chuyện đối xử với lính thì em OK bác ợ :D. vì em cũng từ lính mà ra nên rất hiểu tâm tư nguyện vọng của lính.:D Chuyện xảy ra mà suốt sáng đến giờ em chưa " chửi " nó 1 tiếng nào cả.:confused:

Hạng B2
3/1/11
213
1
16
33
XXX làm sai cũng chửi xxx, giờ xxx làm đúng thì la hoán lên đi chạy chọt xe ra sớm. Sau này cũng từ đó mà ra.
Phuongcarall thì đi đóng phạt dùm chớ đâu có chạy án.

M
ME XE
Guest
Re:Bị XXX Bình Dương bắn tốc độ

Trung distribution nói:
XXX làm sai cũng chửi xxx, giờ xxx làm đúng thì la hoán lên đi chạy chọt xe ra sớm. Sau này cũng từ đó mà ra.
Phuongcarall thì đi đóng phạt dùm chớ đâu có chạy án.
Em học luật ra nên trước giờ rất tôn trọng PL ( dù cũng đã có nhiều lần bức xúc ). trước giờ bị phạt em vẫn đi đóng phạt đàng hoàng không ca thán gì, nhưng trường hợp này là lỗi của thằng tài xế ngu ngốc mà con vợ 2 của em bị giam ( xót xa lắm bác ), nên em mới tìm đường lấy em nó ra sớm thôi.:(