Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
Anh đi về thấy hay, thú vị chia sẻ với mọi người là điều tốt mà.
View attachment 724598
Tại anh chia sẻ chưa rõ ràng nên mọi người không hiểu thôi, có gì đâu anh. Nghĩ ngợi làm chi cho nặng đầu.

Kế bên Long Cung chứ không phải Long Cung, Long Cung hình như chỉ có hồ bơi và giải trí, không có nghỉ dưỡng, không có căn hộ, cũng không có cho thuê kiểu resort hay hotel gì hết, đây là Viên Ngọc Xanh

kaka nếu chuyện như con kiến mà cũng nghĩ thì sống thế nào được, chưa tới 1 giây là như gió biển thổi tung hết những ô nhiễm nếu có :)

thông tin thực ra chẳng có gì mà đưa thì làm sao viết đủ được, chỉ là vài dòng chơi vui

có nên chửi tung chảo bạn nào làm marketing/pr
Biển cách SG tròn 80km
dở thế nhỉ kkk

Attachments

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Tào lao quá, ai rãnh đi chê bai, đả kích sale hay khách. Bác viết cái bài vớ va vớ vẩn không có được cái tên với địa chỉ nên mọi người mới nói bác là sale vì đây là cách mà sale củ chuối ( lại tưởng hay) hay dùng. Có vấn đề đọc hiểu mà cứ nói ào ào, lại thích vỗ về.

Nói về khu này thì nó không phải là khu du lịch, resort gì cả, nó là khu dự án biệt thự biển nhưng chưa hoàn thành, dân không về ở, có vài nhà được chủ nhà hoàn thiện để nghỉ dưỡng, rãnh rỗi thì cho thuê, những ai muốn sum vầy gia đình đông người hay bạn bè nấu ăn, làm bbq thì vào đây thuê. Có mịa gì đâu mà cứ up up mở mở để người khác nói

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Mịa đi du lịch mà tự nấu ăn, tự giặt đồ thì chán bỏ mịa. Lại còn nói cảm giác như nhà mình thật tuyệt thì em chịu. Vậy ở mịa nhà luôn đi đỡ phải cảm giác. Cày cả năm đưa vợ con đi du lịch được mấy ngày thì phải hưởng thụ cuộc sống tí.

• Like
Reactions: Bán hóa đơn
Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Mịa đi du lịch mà tự nấu ăn, tự giặt đồ thì chán bỏ mịa. Lại còn nói cảm giác như nhà mình thật tuyệt thì em chịu. Vậy ở mịa nhà luôn đi đỡ phải cảm giác. Cày cả năm đưa vợ con đi du lịch được mấy ngày thì phải hưởng thụ cuộc sống tí.

Nấu ăn thì có chứ giặt đồ thì chắc là nói quá, ở nhiều thì cũng 2-3 ngày chứ ở cả tuần, cả tháng đâu mà giặt đồ. BBQ cũng có cái thú nhưng cũng chỉ 1-2 lần chứ ngày nào cũng nấu nướng thì chỉ có mấy người ngồi chơi đến buổi ăn là vui còn lại cặm cụi nấu ăn mệt thấy bà lấy gì vui

• Like
Reactions: Linh74
Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
các bác nói hay quá rồi, em không đủ trình theo kk

khu này tên là resort mà đâu phải resort gì đâu, nói tên thì có bác gọi là quảng cáo, không nói tên và địa chỉ thì có bác gọi là cách sale hay dùng, vãi cả chém, chỉ nói cái bãi biển gần SG ra tắm hay ngồi chơi tí thôi mà toàn gặp nâng quan điểm.

bác nào thích nghỉ đi khách sạn người ta phục vụ, còn những ai thích nấu ăn (dành cho người mỗi năm nấu 1-2 lần ở nhà hay không phải nấu ở nhà), thích đọc sách hay nhâm nhi chai rượu bên bờ biển thì đây phù hợp, chứ khách sạn thì ồn ào quá, phòng thì nhỏ 25-50m/trung bình, nhà có 1-2 con tuổi teen chẳng lẽ ở 2 phòng, mà một phòng thì quá chật, thế nên airbnb thành công cả thế giới nhờ các nhà cho thuê kiểu uber chứ không có nhu cầu cao thì họ không phát triển đến như vậy

cảm giác không như ở nhà thì do ai đó chưa trải nghiệm airbnb thì sao có được, cái cảm giác gia đình có căn nhà bên bờ biển khác hoàn toàn với hotel/resort, còn cứ nghĩ muốn cảm giác gia đình thì ở nhà cho rồi thì ... thua :)
Biển cách SG tròn 80km

Hạng D
10/4/13
1.368
687
113
Túm lại là bác cứ nói thẳng ra, chia sẻ cho anh em ai có cùng sở thích thì chơi, ko hợp thì thôi.bác cứ up up mở mở vậy thì 1 bác là sale, hai là bác quá rảnh!e cũng thích cái cảm giác như bác nói, nhưng lại ko thích cái cách bác nói!

• Like
Reactions: speedvn
Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
Túm lại là bác cứ nói thẳng ra, chia sẻ cho anh em ai có cùng sở thích thì chơi, ko hợp thì thôi.bác cứ up up mở mở vậy thì 1 bác là sale, hai là bác quá rảnh!e cũng thích cái cảm giác như bác nói, nhưng lại ko thích cái cách bác nói!

cám ơn bác, e úp mở gì đâu nhỉ, bác lại nói một là sale hai là quá rảnh có hơi chụp mũ không kk, em cũng không là sale và cũng chẳng quá rảnh, viết vài dòng ai thích hỏi gì em trả lời được gì trả lời thôi, chẳng ai hỏi gì toàn vào chém sale này nọ thì chịu rồi, còn cảm giác tuyệt vời phải có mới viết được ah, và may có bác đồng cảm đoạn này kk, chúc bác và cả mấy bác trên cuối tuần vui

Biển cách SG tròn 80km

Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Lại chém gió và thêm cái bệnh tưởng, cố chấp. Anh chủ thớt không có rãnh, chỉ có em và mấy anh comment trong này là rãnh rỗi đi comment góp ý lung tung

Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
Biển cách SG tròn 80km
bác
Lại chém gió và thêm cái bệnh tưởng, cố chấp. Anh chủ thớt không có rãnh, chỉ có em và mấy anh comment trong này là rãnh rỗi đi comment góp ý lung tung

em cũng không hiểu sao bác vô thớt này rồi suy luận sale này nọ, em có bao giờ nói gì đến bác mà bác tango nhỉ, bác k thích thì bác cứ lịch sự đi ra thread khác comment, bác bảo em chém gió và bệnh tưởng chỗ nào? e có nói bác rảnh hay ai rảnh bao giờ đâu mà bác suy ra thế, vậy là ai tưởng ở đây? nói chung em xin phép mời bác đi chơi chỗ nào bác thích thui chứ bác vào đây anh em lại mất vui. Mấy trang này để giải trí chứ em xin không tranh luận nữa ah, cám ơn bác.

Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Em vô để trả lời câu hỏi của mấy bác ở bên trên mà bác đã bỏ trống: tên và vị trí bãi biển. Mọi người ở các trang đầu đều nói bác là sale, em thì không quan tâm vì sale không có xấu, sale vớ vẩn thì không đáng quan tâm. Em vào đây chia sẻ thông tin cho những ngừoi thấy khó chịu vì bài viết không đầu không đuôi của bác, tiện thể góp ý để bác hiểu vì sao mọi người nói bác là sale, bác không chịu hiểu còn nói lung tung. Thông thường em không bao giờ đi đôi co mấy cái chuyện vớ vẩn thế này nhưng tại cuối tuần rãnh rỗi vào đây phản hồi ý kiến và đã stop khi thấy bác là người không thể nói chuyện nhưng sau lại rãnh và có thêm vài người comment nên lại vào. Giờ đầu tuần hết rãnh rồi và cũng không có hứng nói gì thêm ở topic này, bác cứ thoải mái nói chuyện một mình, hy vọng có người comment trong thớt này cho bác đỡ buồn, nếu không có ai comment gì thì cũng chẳng lạ