Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Biến CD thành DVD, MP3???

Tập Lái
7/2/07
23
0
0
Chào các bác. Em hỏi ngu một chút là các bác có biết làm thế nào để chế đầu đọc đĩa CD thành đọc được cả DVD và MP3 không? Nói thật là để thay bộ đầu khác thì quá đơn giản nhưng em muốn làm sao mà vẫn sài nguyên bộ CD 6 đĩa có sẵn ở trên xe mà lại đọc được cả DVD mới sướng... Các bác ra tay giúp em với.

Hạng B2
9/9/06
377
10
18
48
Hà nội
RE: Biến CD thành DVD, MP3???

Bó tay với bác, có thể chế từ CD sang VCD chứ sang DVD thì đợi em đặt hàng của Sony xong sẽ báo lại cho bác

Tập Lái
7/2/07
23
0
0

Ôi thế là chịu hả bác? Em thì mù tịt về mấy cái này nên chỉ hỏi thử xem có được không thôi. Buồn nhỉ.

Hạng B1
1/12/07
52
0
0
Ha noi

em thấy là ko được vì em hỏi mấy tay chơi xe roài,các bác ấy bảo lăp như vậy hay bị lỗi lắm!Em khuyên bác ko nên lắp như vậy!

Tập Lái
7/12/07
5
0
0

nói thật là em chưa thấy ai có ý tưởng kì quặc như bác . Nếu bác xem có ai làm đựoc thi PM lậi cho em nhé, em gọi người đó là TỔ SƯ CỦA NGHANHF CHẾ OTO luôn

Hạng C
9/4/06
576
356
63
49
Quận 2

Để đọc được đĩa, quan trọng nhất là "con mắt". Mà CD với DVD công nghệ khác nhau nhiều lắm bác à. "Con mắt" của đầu CD không thể đọc được đĩa DVD (công nghệ ra đời sau CD). Kế đó là tới bộ giải mã nữa. Đưa tín hiệu từ "con mắt" DVD vô bộ giải mã CD thì làm sao nó "hiểu" được. Nói chung, từ CD chuyển qua DVD thì phải thay cả bộ complet thôi. Cái đầu CD 6 đĩa cũ đó thì bác....để lại cho em :D:D:D

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
đường out của cd khi chuyển qua âm ly bi nhiễu

có bác nào biết tư vấn dùm...đường out của cd khi mở lúc nổ may lá bị nhiễu theo tiếng may xe ,co cách nào trị được o vậy?

Hạng B2
20/9/04
319
7
18
44
Ha Noi
RE: đường out của cd khi chuyển qua âm ly bi nhiễu

Kiếm cái đầu DVD 6 đĩa thay cái CD 6 đĩa của bác đi là xong

Tập Lái
28/11/07
15
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: CaMap2001

Để đọc được đĩa, quan trọng nhất là "con mắt". Mà CD với DVD công nghệ khác nhau nhiều lắm bác à. "Con mắt" của đầu CD không thể đọc được đĩa DVD (công nghệ ra đời sau CD). Kế đó là tới bộ giải mã nữa. Đưa tín hiệu từ "con mắt" DVD vô bộ giải mã CD thì làm sao nó "hiểu" được. Nói chung, từ CD chuyển qua DVD thì phải thay cả bộ complet thôi. Cái đầu CD 6 đĩa cũ đó thì bác....để lại cho em :D:D:D
Đúng đấy bác ạ, hai con mắt công nghệ khác hẳn nhau ngoài ra còn bộ phận xử lý âm thanh nữa

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Bác cứ nghĩ mà xem. Vẫn có thể chế được nhưng bác chỉ giữ lại cái vỏ hộp, còn linh kiện và đầu đọc bên trong bác thay gần hết ==> mua cái DVD mới rẻ hơn (không mất tiền công thợ) mà đẹp hơn, an toàn nữa chứ. Nếu chế được từ CD lên DVD một cách dễ dàng (ít chi phí) thì các hãng điện tử nó sản xuất DVD làm gì, nó chỉ sản xuất mắt đọc thôi rồi làm chỗ gắn vào đầu CD thế là xong. Đúng không bác