Hạng C
25/4/15
611
669
93
44
Biển số tỉnh khác biển số SG sao ???

Hi các bác. Cho em hỏi khù khờ cái là biển số tỉnh với biển số Sài Gòn thì nó khác nhau gì, ngoài việc là đăng ký tỉnh tiết kiệm đc khoảng 10 triệu so với biển Sài Gòn. Ngoài ra thì em ko rõ đăng ký tỉnh rồi sau này đi đăng kiểm hay thủ tục gì gì đó thì phải quay về tỉnh làm chứ đâu có làm đc ở SG các bác nhỉ ?
Em cảm ơn!

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Trước tiên là lệ phí đăng ký được chia làm 3 nhóm. và phí đăng ký 3 nhóm cũng khác nhau:
Còn đăng kiểm thì có ảnh hưởng gì đâu. Sau này mua bán thì xe Tỉnh thủ tục nhiều hơn chút nếu mua bán khác Tỉnh.
Biển số tỉnh khác biển số SG sao ???

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: HoangQuan25
Tập Lái
18/7/04
38
11
8
49
Xe chuyển biển số tỉnh về SG ngoài tiền biển số có phải đóng thêm phí trước bạ chênh lệch không ạ?

Hạng B1
20/10/15
61
40
18
37
Có khác gì đâu bác? Khác vị trí địa lý mà.

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Xe đăng ký vùng sâu vùng xa thì chi phí càng rẻ bèo. Quan trọng bác hộ khẩu đâu phải đăng ký ở đó. Chưa kể 1 vài phiền phức nhỏ như:
- Người không biết bác thì bảo bác là kẻ nhà quê. Người biết bác ở tp thì bảo bác keo.
- Sau bán xe hoặc làm lại giấy tờ phải về quê
...

Tập Lái
21/10/17
8
3
3
32
có những phiền phức sau nha:
1. Khi làm thủ tục bạn phải về lại tỉnh , nếu tỉnh xa thì phiền, giấy tờ chạy đi chạy lại rồi chờ đợi nữa ... haizz ( chung chi gì không tính trong trường hợp này)
2. Nếu biển tỉnh đi TP thì dễ bị mấy a TP dòm.
3. Sau này nếu muốn bán thì cũng nhiều người kén, giống mình kiếm xe cũng kiếm TP, vì ngại làm giấy tờ.
Kinh nghiệm mua trao đổi lại cho bạn.