Theo bạn, đại lý Ford nào có dịch vụ bán hàng và chăm sóc khách hàng tốt nhất tại Sài Gòn ?

• Sài Gòn Ford Trần Hưng Đạo

Bình chọn: 54 9,8%
  • Sài Gòn Ford Trần Đình Xu

Bình chọn: 53 9,6%
  • Sài Gòn Ford Cao Thắng

Bình chọn: 137 24,8%
  • Sài Gòn Ford Phổ Quang

Bình chọn: 96 17,4%
  • Phú Mỹ Ford

Bình chọn: 82 14,9%
  • City Ford

Bình chọn: 59 10,7%
  • Western Ford

Bình chọn: 57 10,3%
  • Bến Thành Ford

Bình chọn: 151 27,4%

• Total voters
    552
  • Poll closed .
Hạng B2
Thấy kết quả Ford Cao Thắng hạng 2. Hôm qua tiện đường ghé thay nhớt định kỳ thử vì em mới chuyển từ Hyundai wa. Quẹo dzô, có 1 bác khách Ranger đậu chắn ngay cổng, nhìn lơ ngơ kiểu chả bít phải làm gì, em đậu sau đít chờ. Thấy bác đó chạy ra ngoắc lùi lại. Ok lùi. Bác đó lùi rồi tiến vào góc bên phải. Nghĩ chắc là get line. Thì mình cũng bắt đầu chạy lên vi trí của bác đó, để tìm chỗ. Thì bên trong nguyên 1 xe thư báo chạy ra. Mịa, phải lùi típ. Quế rồi nha. Xe kia ra xong em lại vào lại. Chả có ma nào hướng dẫn. Mò mò thấy cái fong CS, 1 anh đang làm giấy tờ thì em hỏi em thay nhớt, có đông xe ko anh. Ảnh trả lời đông áh. Dzậy thôi em vìa luôn.

1 việc rất nhỏ nhưng các bác Ford đã làm mất khách vì em thấy quá thiếu chuyên nghiệp. Hồi xưa thích Honda Kim Thanh lắm. Sau chuyển qua xài Hyundai Ngọc An thì bớt thích, vì thấy quy trình kiểm tra xe ko kỹ bằng, nhưng ít nhất tiếp nhận xe còn OK. Đằng này Ford giống như cho bơi ở sông Sg hoặc đi đường ở Sg, cha hướng dẫn mịa gì :-/

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Thấy kết quả Ford Cao Thắng hạng 2. Hôm qua tiện đường ghé thay nhớt định kỳ thử vì em mới chuyển từ Hyundai wa. Quẹo dzô, có 1 bác khách Ranger đậu chắn ngay cổng, nhìn lơ ngơ kiểu chả bít phải làm gì, em đậu sau đít chờ. Thấy bác đó chạy ra ngoắc lùi lại. Ok lùi. Bác đó lùi rồi tiến vào góc bên phải. Nghĩ chắc là get line. Thì mình cũng bắt đầu chạy lên vi trí của bác đó, để tìm chỗ. Thì bên trong nguyên 1 xe thư báo chạy ra. Mịa, phải lùi típ. Quế rồi nha. Xe kia ra xong em lại vào lại. Chả có ma nào hướng dẫn. Mò mò thấy cái fong CS, 1 anh đang làm giấy tờ thì em hỏi em thay nhớt, có đông xe ko anh. Ảnh trả lời đông áh. Dzậy thôi em vìa luôn.

1 việc rất nhỏ nhưng các bác Ford đã làm mất khách vì em thấy quá thiếu chuyên nghiệp. Hồi xưa thích Honda Kim Thanh lắm. Sau chuyển qua xài Hyundai Ngọc An thì bớt thích, vì thấy quy trình kiểm tra xe ko kỹ bằng, nhưng ít nhất tiếp nhận xe còn OK. Đằng này Ford giống như cho bơi ở sông Sg hoặc đi đường ở Sg, cha hướng dẫn mịa gì :-/
Bác nói đúng chuẩn luôn.
Mấy ông đại lý Ford làm dịch vụ tư mà như hành chính nhà nước, kiểu bắt khách phải nhờ vả.

• Like
Reactions: Hell Fire
Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Mình đang đi ford , tình hình là muốn đổi xe ford mới,nhưng thật lòng là thái độ của dân OS với ford phần nào ảnh hưởng đến tâm lí thích ford của mình, cần suy nghĩ lại với Toy, Honda, Hyundai.
Ford xe ngon, dịch vụ và kỹ thuật kém, phụ tùng cắt cổ

Hạng B2
21/7/15
177
173
43
Mình đang đi ford , tình hình là muốn đổi xe ford mới,nhưng thật lòng là thái độ của dân OS với ford phần nào ảnh hưởng đến tâm lí thích ford của mình, cần suy nghĩ lại với Toy, Honda, Hyundai.
Ford xe ngon, dịch vụ và kỹ thuật kém, phụ tùng cắt cổ
Ford nào cũng vậy hết bác ơi, em trước đây đi GM, GM đã bị chê về dịch vụ mà nay em chuyển qua Ford mới thấy Ford còn tệ GM nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Đang tính mua Ford mà đọc cái này thấy sao sao, chẳng lẽ Ford tồi tới cái mức độ bao năm qua cũng không đào tạo được một đại lý cho ra hồn. Thời này là thời nào nữa mà còn kiểu làm ăn coi khách hàng là con dế nhỉ. Thấy khó không làm được thì chỉ cần đuổi giám đốc thay ông khác là xong ngay mà, giờ số người muốn làm việc chuyên nghiệp (= quy trình rõ ràng + chính sách minh bạch + thái độ làm việc chuyên nghiệp) cũng đông hơn xưa nhiều rồi.

• Like
Reactions: vu.westernford
Hạng B2
12/12/07
312
244
63
Phò, xe tạm được nhưng dịch vụ như hạch. lâu nay sài phò biết dịch vụ tệ nhất là citi phò, hứa với lòng không dùng bất cứ dịch vụ nào bên đó, nhưng thích con WT nên tính lấy mà mấy nay làm việc với 1, 2 anh được đánh giá tốt trong này, bực vãi lờ, đang tính dẹp luôn ý định mua phò.

• Like
Reactions: NgoclongLu