Tập Lái
25/7/10
23
1.363
78
Chợ Lạc Nghiệp có bánh canh chả cá ngon và rẻ, nem nướng Năm Chút, mì tàu thì ăn rồi, quán Pẩu Ký nghe nói cũng ngon mà chưa ăn. Có bánh hỏi đậu phọng rang ăn với nước tương, ngon và không ngán, nói chung D'ran có nhiều cái thú vị.
Thêm một vài cảnh đẹp ở D'ran, dồi thông Châu Sơn, nhà thờ Diom. Mỗi lần xuống đó mình hay vô Đan viện Châu Sơn ngồi chơi, cảm thấy thật bình yên. Đèo D'ran hồi trước rất đẹp, sau này mở rộng ra không còn bao nhiêu thông nữa, mặc dù dân ở đó thì thích vì đường xá rộng rãi nhưng mình thì tiếc vì cảnh quan không còn.
View attachment 2753547View attachment 2753548
Có khi 2 tuần nữa e lên ghé đây.

• Like
Reactions: Marygold
Hạng B1
27/6/19
58
173
46
36
Vậy là thỉnh thoàng mình cũng có ghé đổ xăng mà chưa biết bác trai, cho mình gởi lời thăm bác nhé.
cảm ơn bạn nhìu nhé, ổng quản lý cây xăng đó nên hay ngồi trong làm sỗ sách, thỉnh thoảng mới ra đổ xăng thôi bạn, hehe

• Like
Hạng B1
27/6/19
58
173
46
36
MÌnh cũng mới về hôm qua luôn, lên Dalat mình toàn chui vô hóc bà tó ở, tối đi uống cà phê nghe nhạc ở MP Audiophile là đủ. Không check-in đâu hết.
kiếm mấy cái khách sạn, resort như Osaka chổ Đống Đa đó bạn, yên tỉnh, view đẹp, lại không quá xa trung tâm.

• Like
Hạng B1
27/6/19
58
173
46
36
Công nhận xe mấy ảnh tiết kiệm thật. Đi thế đỡ đau ví
Thì mục đích chính mua cái xe này là vì tiết kiệm xăng mah bạn, mình đi làm hằng ngày, trước đi innova tiền xăng đi làm hằng ngày gân như gấp đôi con này luôn. Thường đi có 1 mình nên tiện, Bình Dương sài gòn củng đông nên chạy sướng lắm, innova thì đi về quê hay đi xa thì tuyệt hơn.

• Like
Reactions: osanhngoc
Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
kiếm mấy cái khách sạn, resort như Osaka chổ Đống Đa đó bạn, yên tỉnh, view đẹp, lại không quá xa trung tâm.
Mình hay ở lòng vòng Phan Đình Phùng (gần chỗ bánh canh chả cá, cháo vịt Nguyễn Lương Bằng đi ra ăn cho tiện), hoặc Huyền TRân Công Chúa (gần cà phê MP). Hôm vừa rồi ghé qua tu viện dòng Phanxico gần đó, được cha dẫn vào tham quan khu nội vi của tu viện và kể nhiều câu chuyện rất hay về nhà dòng. Mình lên hoài nên hầu như là đi nghỉ dưỡng, thăm viếng người thân bạn bè là chính chứ mấy chỗ nên đi thì đi hết rồi. Giờ chờ đường TSĐ thông qua Daklak xong thì đi cho biết thôi.

• Like
Reactions: darknight87
Hạng B2
13/8/10
232
203
43
cho mình hỏi một chút, qua đèo Khánh Lê đi Nha Trang đi có ổn không? đường có xấu quá và đi có khó lắm không vậy các bạn. Mình đang định qua tuần làm 1 chuyến SG - Đà Lạt - Nha Trang - Phan Thiết - SG, hơi lo đường Nha Trang Đà Lạt kg biết có dễ đi không vì mình tay lái cũng kg phải là cứng gì.

Hạng B1
27/6/19
58
173
46
36
cho mình hỏi một chút, qua đèo Khánh Lê đi Nha Trang đi có ổn không? đường có xấu quá và đi có khó lắm không vậy các bạn. Mình đang định qua tuần làm 1 chuyến SG - Đà Lạt - Nha Trang - Phan Thiết - SG, hơi lo đường Nha Trang Đà Lạt kg biết có dễ đi không vì mình tay lái cũng kg phải là cứng gì.
đường củng không xấu đâu bác , nhiều khúc cua tay áo. Bác cứ tàn tàn chạy thôi là được, cua tay áo nên nhiều góc khuất, khó vượt xe tãi chậm. còn đi tàn tàn thi ok. view đẹp lắm bác.

• Like
Reactions: cnfan
Hạng C
30/3/18
669
524
118
Đèo Khánh Lê dễ đi mà. Chỉ ngại mưa bão bị sạt lở chứ đường cũng dễ đi.