Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Quán bánh canh chả cá Dung này khoảng 5 năm trước khách du lịch chưa biết, giá bình dân, mỗi chiều làm vườn xong chạy xe về Dalat thường ghé ăn, chủ yếu khách quen là thợ thầy dân địa phương.
Thấy ngon bổ rẻ nên giới thiệu cho người Saigon cùng các đoàn, và giờ thì khách du lịch rất nhiều, giá cũng tăng gấp đôi, nên tạm biệt luôn.
Em cũng ăn ở đây vài lần xong sau đó thấy đông nhóc nhen nên thôi bye bye luôn, giờ toàn ăn ở quán lề đường Phan Đình Phùng, ngon rẻ.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Giờ em thấy quán nào củng vậy bác à. Thành phố Đà Lạt giờ xô bồ quá, nên em củng ít lên hơn, chỉ đi về quê, lâu lâu kiếm quán cafe đẹp thì lên dạo thôi bác.
Tặng bác tấm hình quê vợ nè, con đường 412 lãng mạn và thị trấn D'ran bình yên. Dưới đó có giò chả Ngọc Thuyền rất ngon, theo mình thấy thì ngon hơn giò chả ở Saigon nữa.
Bình Dương – Nha Trang- Đà Lạt: Xuống biển lên rừng cùng Mirage già 2016.

Bình Dương – Nha Trang- Đà Lạt: Xuống biển lên rừng cùng Mirage già 2016.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Chợ Lạc Nghiệp, D'ran, chỗ đó mình có một kỷ niệm. Ối ối ối!
Chợ Lạc Nghiệp có bánh canh chả cá ngon và rẻ, nem nướng Tư Chút, mì tàu thì ăn rồi, quán Pẩu Ký nghe nói cũng ngon mà chưa ăn. Có bánh hỏi đậu phọng rang ăn với nước tương, ngon và không ngán, nói chung D'ran có nhiều cái thú vị.
Thêm một vài cảnh đẹp ở D'ran, dồi thông Châu Sơn, nhà thờ Diom. Mỗi lần xuống đó mình hay vô Đan viện Châu Sơn ngồi chơi, cảm thấy thật bình yên. Đèo D'ran hồi trước rất đẹp, sau này mở rộng ra không còn bao nhiêu thông nữa, mặc dù dân ở đó thì thích vì đường xá rộng rãi nhưng mình thì tiếc vì cảnh quan không còn.
đồi thông châu sơn.jpg

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
27/6/19
58
173
46
36
Chợ Lạc Nghiệp có bánh canh chả cá ngon và rẻ, nem nướng Năm Chút, mì tàu thì ăn rồi, quán Pẩu Ký nghe nói cũng ngon mà chưa ăn. Có bánh hỏi đậu phọng rang ăn với nước tương, ngon và không ngán, nói chung D'ran có nhiều cái thú vị.
Thêm một vài cảnh đẹp ở D'ran, dồi thông Châu Sơn, nhà thờ Diom. Mỗi lần xuống đó mình hay vô Đan viện Châu Sơn ngồi chơi, cảm thấy thật bình yên. Đèo D'ran hồi trước rất đẹp, sau này mở rộng ra không còn bao nhiêu thông nữa, mặc dù dân ở đó thì thích vì đường xá rộng rãi nhưng mình thì tiếc vì cảnh quan không còn.
Ba vok mình bán ở cây xăng ngay ngã 3 D'ran nè, nên hay ra thăm ổng sẵn ghé chợ D'ran luôn, củng chủ yếu ăn trong chợ là chính, có buổi tối thi nhiều cái để ăn. Hihi. Nhưng mình thấy đèo D'Ran đẹp thật, có đều vắng và tối. Trước cha con đánh xe lên Đà Lạt ăn tối về lúc 11h30 khuya nó vắng kinh khủng, mà sương mù thì dày đặc luôn. Trước về hay chạy lên cái chùa trên đỉnh đồi đối diện là đập thủy điên Đa Nhim thì phải.

• Like
Reactions: Marygold
Tập Lái
25/7/10
23
1.421
78
Mới đi Dallas về, chán quá hơm qua e về luôn...xô bồ, hàng đoàn xe 45 chổ 16 chổ chen chút...đúng là ra Dran thoáng đãng hơn. Hết hứng Dallas bát nháo, chụp giựt.

Hạng B1
27/6/19
58
173
46
36
Mới đi Dallas về, chán quá hơm qua e về luôn...xô bồ, hàng đoàn xe 45 chổ 16 chổ chen chút...đúng là ra Dran thoáng đãng hơn. Hết hứng Dallas bát nháo, chụp giựt.
Lúc này đang mùa hè, nên người ta đi du lịch đông hơn bình thường đó bác, còn bình thường thì đà lạt vẫn đông nhưng tương đối thôi, lễ 2/9 này ngĩ 4 ngày đang sợ không dám về quê luôn đây, hehe

• Like
Reactions: Té giếng
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Ba vok mình bán ở cây xăng ngay ngã 3 D'ran nè, nên hay ra thăm ổng sẵn ghé chợ D'ran luôn, củng chủ yếu ăn trong chợ là chính, có buổi tối thi nhiều cái để ăn. Hihi. Nhưng mình thấy đèo D'Ran đẹp thật, có đều vắng và tối. Trước cha con đánh xe lên Đà Lạt ăn tối về lúc 11h30 khuya nó vắng kinh khủng, mà sương mù thì dày đặc luôn. Trước về hay chạy lên cái chùa trên đỉnh đồi đối diện là đập thủy điên Đa Nhim thì phải.
Vậy là thỉnh thoàng mình cũng có ghé đổ xăng mà chưa biết bác trai, cho mình gởi lời thăm bác nhé.

• Like
Reactions: darknight87
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
MÌnh cũng mới về hôm qua luôn, lên Dalat mình toàn chui vô hóc bà tó ở, tối đi uống cà phê nghe nhạc ở MP Audiophile là đủ. Không check-in đâu hết.

Tập Lái
25/7/10
23
1.421
78
Lúc này đang mùa hè, nên người ta đi du lịch đông hơn bình thường đó bác, còn bình thường thì đà lạt vẫn đông nhưng tương đối thôi, lễ 2/9 này ngĩ 4 ngày đang sợ không dám về quê luôn đây, hehe
Em dẫn tụi nhỏ vô resort ở Phan Thiết cho hết lễ, lên Dallas mà đông kẹt xe oải lắm.