Hạng D
8/11/04
3.249
2.233
113
Chào các bác... Xin trân trọng thông báo với các Bác đang đi Siena, xe em chạy được 1 vạn, thời gian sử dụng 1 năm đã nghẻo củ tỏi cái bình ắc qui. Bác fiateds nhận định vế bình Fiat Siena cực kỳ chính xác! :):):)

Các bác khác có thấy gì khang khác hơn em thì cho biết ý kiến! Cảm ơn!

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam
RE: Bình Siena nghẻo củ tỏi...

Em sài gần 2.5 năm rồi mà chưa thấy gì ... chỉ mỗi tội phải thăm bình và châm nước thường xuyên thôi

chắc bạn không thèm châm nước bình chứ gì?

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Bác hỏi mượn mấy bác trong OS bộ kiểm tra accu (chưa bóc tem) về kiểm tra xem tại bình hay tại máy phát .
À quên, thuê chứ nhỉ. Hàng mới chưa xài mà :D:D:D

Tập Lái
1/9/04
43
0
0
Hà nội

Nói chung bình ắcquy của Fiat dở ẹc, tôi cũng đã thay bình sau hơn 1 năm hiện nay tôi đang dùng bình của PINACO bền lắm hơn 2 năm rồi chưa làm sao, nhưng Bác Fiat SG nhớ nghe lời bác PTson dặn nhé

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

Gì phải sau một năm phải thay bình bác :D Xe em ... sau một tuần ! Khốn khổ hơn...xe bác lovelace.....sau một ngày !
=> Dùng ac-quy khô em cảm thấy tự tin và yên tâm suốt cả ngày ;)

Hạng D
8/11/04
3.249
2.233
113

Cảm ơn các Bác! Thú thiệt là em cũng không châm nước bình nhưng Fiat có nói trong sách manual chạy bao nhiêu fải kiểm tra đâu? Trong mục ắc qui, em chỉ thấy nói là "Bình Fiat Siena là loại bình ít bảo dưỡng". Trong bảng chỉ dẫn các mục cần kiểm tra định kỳ, cũng không thấy nói tới.

Hơn nữa, bình Fiat đen thui thùi lùi, không thể nào xem được mức nước nếu không mở nút châm nước. Mà muốn mở nút châm nước ra kiểm tra fải tháo ốc, rất bất tiện! Vậy cũng không tốt các Bác nhỉ?

To các Bác đi Fiat, hơi lạc chủ đề 1 chút nhưng tui đoán chỉ có các Bác đi Fiat mới vào đây xem nên tui viết trong này luôn: số là hôm trước chạy từ Nhatrang về Saigon, đến Biên Hòa tui dừng đèn đỏ. Có 1 thằng xỉn đi bộ ngang qua đạp vô thùng xe tui ngay vị trí cánh cửa trước. Tưởng "thúi hẻo" rồi nhưng khi về kiểm tra chỉ thấy dấu dép của nó, rửa nước phát ra ngay. Chứng tỏ dàn đồng Fiat tốt thiệt các Bác nhỉ?

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

Đúng rồi, vỏ xe khá cứng cáp nhưng bác có đập thì trừ cái "mái" ra nhé, nó "mềm" lắm đấy ! Chuyện, xe châu Âu mà lị ;) Chấp các bác Củ Sâm lun :)