Status
Không mở trả lời sau này.
Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
Himlam nói:
Đứng trên này có nhìn thấy mấy ngọn núi ở Vũng Tàu không vậy bác chủ

Penthouse Saigon Pearl là thấy rồi cần gì đến cái này bác ơi.

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Lên đây mới thấy Sài Gòn giống như một...bãi rác khổng lồ. Em xem google Earth thấy mấy nước khác quy hoạch đâu ra đó. SG nhìn sợ thiệt.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
kế bên sunwah là thằng ngân hàng gì đó mới đập phá tan nát chuẫn bị lên building , rồi cuối năm thằng thương xá tax cũng đập lên building 60 tầng , khu trung tâm này sẽ toàn là buidling thôi .

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
canadabuon nói:
kế bên sunwah là thằng ngân hàng gì đó mới đập phá tan nát chuẫn bị lên building , rồi cuối năm thằng thương xá tax cũng đập lên building 60 tầng , khu trung tâm này sẽ toàn là buidling thôi .
Sát bên Sunwah là BIDV vừa đập xong.
Vậy là sau 10 năm không cho phép làm nhà cao tầng ở khu Trung Tâm vì mong muốn đầu tư cho Thủ Thiêm đã phá sản. Giờ thì SG với Kiến trúc thuộc địa không còn nữa.

Hạng B2
24/5/08
364
6.892
93
sonnguyen nói:
canadabuon nói:
Sát bên Sunwah là BIDV vừa đập xong.
Vậy là sau 10 năm không cho phép làm nhà cao tầng ở khu Trung Tâm vì mong muốn đầu tư cho Thủ Thiêm đã phá sản. Giờ thì SG với Kiến trúc thuộc địa không còn nữa.

Thật ra kiến trúc thuộc địa ở SG cũng chẳng có gì ngoài vài ctr ở trung tâm,khoảng kiến trúc thuộc địa này ko phong phú bằng HN và cũng bị lai tạp hết rồi nên muốn giữ cũng chẳng biết giữ gì. Xu hướng bây giờ cứ đầu tư làm gì ra tiền là làm hết!

Hạng D
9/7/09
1.756
963
113
Cảm ơn bác sonnguyen đã chia sẻ.

Em thấy trung tâm Sài Gòn nhìn từ trên cao đẹp lắm các bác à. Các khu nhà lụp xụp sẽ dần dần biến mất và thay vào đó toàn là nhà chọc trời. Em hy vọng vài chục năm nửa Sài Gòn sẽ không thua gì New York!

Hạng C
5/3/08
873
52.991
93
Sì ghềnh
Warren Pham nói:

Em thấy trung tâm Sài Gòn nhìn từ trên cao đẹp lắm các bác à. Các khu nhà lụp xụp sẽ dần dần biến mất và thay vào đó toàn là nhà chọc trời. Em hy vọng vài chục năm nửa Sài Gòn sẽ không thua gì New York!

Đến lúc ấy em nghĩ chúng ta sẽ đi bộ trên đầu nhau.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.186
113
Warren Pham nói:

Gì tới New York cho xa vậy bác, ráng như anh Singapore bên cạnh là được rồi. Bảo đảm sau vài năm nữa khu trung tâm Q1 này kẹt xe nhất Sài gòn. Đường toàn bé tí, ông nào cũng chơi mấy chục tầng trở lên. Không biết cái cao ốc này có bao nhiêu tầng hầm để xe hay là cũng đem ra đường đậu như mấy cao ốc khác. Chán toàn tập.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Cứ làm như châu Âu, khu Trung Tâm làm phố đi bộ hết, xung quanh toàn High rise, xuống trạm subway đầu công viên Quách Thị Trang rồi cứ thế mà đi bộ nhé...

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Dù sao cũng cám ơn bác Bitexco, phóng tiền lấy tiếng, nhờ vậy mà Sì Gòn có dc công trình để đời.

Status
Không mở trả lời sau này.