Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
Cái hiện tượng vòng tua máy lên xuống đột ngột và tắt máy mà Thaco cắm máy không xử lí triệt để thì quả là .... đáng tiếc! Nhiều khi chỉ đơn giản là con đo gió hoặc cảm biến oxy.

Finally là bác chủ lấy phải con này quá đen! :)))
Cám ơn bạn, mình sẽ trao đổi lại ý bạn khi làm việc với THACO khi hiện tượng này còn tiếp diễn.

Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
CẬP NHẬT KẾT QUẢ:
Chiếc xe của mình đã thay xong bộ điều khiển hộp số, đích thị nó là nguyên nhân gây lỗi, khi nó không thể chuyển các dãy số nhỏ mượt mà, dẫn đến việc tăng tốc đột ngột bị giật cục. Sau khi thay, mình đã thử, và đã lấy về chạy được gần 100km, sang số rất ngọt, đạp thốc ga xe vọt đi mà không cảm thấy việc sang số, trừ chạy chế độ Sport. Đến giờ mới biết hộp số có 2 bộ phận cấu thành, phần điều khiển và phần cơ, nếu phần cơ mà hỏng thì đi nhanh chậm dãy số bị lỗi đều thấy, nhưng phần điều khiển thì khó nhận biết hơn. Do đó, bác nào gặp lỗi như mình hãy nói BMW kiểm tra và đo thường xuyên thông số của việc chuyển các dãy số, nếu nó không ổn định, đích thị đó là do hộp điều khiển số gây ra.
Trong cái xui có cái may, xe đột nhiên chết lốc lạnh khi mới hết bảo hành được vài tuần. THACO đã hết sức hỗ trợ mình để xin goodwill của BMW, và kết quả BMW đồng ý thay hộp lạnh, mình chỉ chịu chi phí vật tư. Nếu mà thay thêm hộp lạnh khoảng 50 chai chắc cũng mệt mỏi. Theo các bạn BMW/THACO, thì những lỗi hay gặp BMW 520i thì mình đã gặp và thay thế phụ tùng hết rồi, hy vọng sẽ chạy êm trong 2-3 năm tới trước khi ngâm cứu em BMW X3 mới.
Cám ơn các bác đã xem, chia sẻ kiến thức cũng như sự cảm thông dành cho mình. Hy vọng những kiến thức này sẽ giúp ích phần nào đó đối với các Bimmer.

Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
Xe bác lại đẹp như xưa rồi...
Ngọt ngào và man trá hơn bác ạ. Giờ có thể thoái mái với chân ga mà xe vẫn lướt đi hoặc gầm lên vọt đi. Lần trước nó giật giật mấy cái mới vọt đi làm mất hết cảm giác chạy Bim.

Tập Lái
3/10/08
15
13
3
Chúc mừng bác. Bác có biết bộ điều khiển hộp số này bao nhiêu tiền k, xe mình cũng đang bị tình trạng giống bác,thanks

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Chúc mừng bác. Bác có biết bộ điều khiển hộp số này bao nhiêu tiền k, xe mình cũng đang bị tình trạng giống bác,thanks
Hình như là gần 200 củ tỏi đó bác...e chỉ nghe đồn thôi nha...hi