Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
Đã từng gặp 1 em E90 325i 2009 bị lỗi này, tăng tốc xe giật giật vài cái rung cả taplo như chạy qua gờ giảm tốc vậy rồi mới vọt, nhưng chạy DS thì k bị.
Xe bác chủ chạy sport có bị giật vậy k ?
Cập nhật thêm bác là sau khi BMW chạy lại chương trình, chạy chế độ comfort thì ổn, không còn giật mà có thì nhẹ, nhưng sang chế độ Sport thì giật đùng đùng, rất mạnh như sập ổ gà vậy. Mình thử 2 lần bị giật mạnh quá không dám chạy thử thêm sợ hỏng luôn phần cơ của hộp số. Dù sao BMW cũng đồng ý thay hộp điều khiển số nên chờ THACO book hàng thay rồi test lại hết các chế độ coi sao.

Hạng B1
7/11/18
50
1.162
83
34
Cái này thì đúng, khi chạy xe Đức thì mọi thứ rất thích, cảm giác lái, độ đầm chắc của xe, an toàn, v.v. nhưng bù lại khi qua vài năm, nó sẽ có những cái hỏng lặt vặt khiến mình rất khó chịu, vì cảm giác khi đi xe mới rất tốt, giờ những hư hỏng lặt vặt khiến mình thấy khó chịu (vì đã quen sướng :))). Nếu thực lòng không muốn khó chịu đó sau 2-3 năm mua xe mới, thì nên mua xe Nhật, mình từng đi Mazda, thấy kiểu đúng chỉ đổ xăng rồi chạy, chả lo nhiều lỗi vặt.

Với số tiền mua BMW G30 thì bạn có nhiều lựa chọn mà, chẳng hạn như Lexus E 250 mới (dù cấu hình, thông số, cảm giác lái chắc không bằng được G30 nhưng mình đoán có lẽ sẽ ít hỏng vặt hơn). Tuy nhiên, sau khi đã đi xe Đức mà quay lại xe Nhật chắc phải kiên quyết và hy sinh nhiều. Còn chưa mua, thì thôi quất ngay mấy em xe Nhật dòng cao mà chạy cho nó lành.

có điều kiện thì mua con Lex GS350 hoặc GS200T mà chạy, lành như Toi mà bốc như Bim

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Hết bị giật chưa bác...hóng thông tin cập nhật từ bác...

Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
Hết bị giật chưa bác...hóng thông tin cập nhật từ bác...
Chưa bác ạ, dự là cuối tuần sau linh kiện thay thế về và xe sẽ nằm xưởng mấy ngày để thay và test nên khoảng 3 tuần nữa sẽ biết kết quả. Mình sẽ cập nhật với các bác.

• Like
Reactions: thanhhoa504vn
Tập Lái
20/9/18
6
5
3
54
Chào bác, nó không liên quan đến dây an toàn và chỗ nắp đậy chỗ để ly bác ạ. Nó kêu tại hộp điều khiển dàn lạnh, âm thanh và chỗ đầu DVD ấy. Tiếng kêu ngày càng thường xuyên và khá khó chịu. Bên BMW đã mở ra xem, làm vệ sinh nhưng không khắc phục được. Cuối cùng, không thể xác định được nó bị cái gì nữa.
Chào bác chủ! Có lẽ bác ko được hên khi gặp cái xe bị defected như thế! Mong là hãng và BMW có hướng giải quyết triệt để cho bác. Có gì bác cập nhật cho anh em tham khảo nha!

Về vụ tiếng lọc cọc thì tôi có một kinh nghiệm nhớ đời thế này: hồi mới lấy xe được hơn 1 tháng, tự dưng thấy cứ khi nào đánh tay lái về phía trái là có tiếng kêu lọc cọc xuất hiện, sau đó tăng tốc lên thì tiếng đó lại mất. Và cứ thế, vào hãng, ra gara rồi các chuyên gia ko thể nào tìm ra. Cuối cùng, một ngày đẹp trời tôi mở cái hộc phía bên trái dưới vô-lăng thì tìm thấy được chai dầu của Thái nằm trong đó! Và đó là lý do làm tôi và các kỹ thuật viên của hãng /gara đau đầu mấy tháng trời ko tìm ra!

Vậy mong là tiếng kêu lọc cọc của bác có thể bị do lý do linh tinh nào đó giống tôi :)

• Like
Reactions: moonriver
Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
Chào bác chủ! Có lẽ bác ko được hên khi gặp cái xe bị defected như thế! Mong là hãng và BMW có hướng giải quyết triệt để cho bác. Có gì bác cập nhật cho anh em tham khảo nha!

Về vụ tiếng lọc cọc thì tôi có một kinh nghiệm nhớ đời thế này: hồi mới lấy xe được hơn 1 tháng, tự dưng thấy cứ khi nào đánh tay lái về phía trái là có tiếng kêu lọc cọc xuất hiện, sau đó tăng tốc lên thì tiếng đó lại mất. Và cứ thế, vào hãng, ra gara rồi các chuyên gia ko thể nào tìm ra. Cuối cùng, một ngày đẹp trời tôi mở cái hộc phía bên trái dưới vô-lăng thì tìm thấy được chai dầu của Thái nằm trong đó! Và đó là lý do làm tôi và các kỹ thuật viên của hãng /gara đau đầu mấy tháng trời ko tìm ra!

Vậy mong là tiếng kêu lọc cọc của bác có thể bị do lý do linh tinh nào đó giống tôi :)

Phía BMW đã đồng ý thay bộ điều khiển hộp số và THACO đã đặt dự là cuối tuần sau về. Vụ tiếng kêu lạch cạch ấy phát ra chỗ hộp điều khiển và xuất hiện khi xe đã đi được 5-10 phút. Kể cả khi xe đứng lại, nên mình loại bỏ khả năng kêu do đồ vật trong hộc chứa đồ. Với lại nó xuất hiện khoảng 2 tháng nay.

Xe mình còn 1 bệnh nữa là sau khi đậu xe trong hầm từ sáng đến tối, đề xe sau khoảng vài giây có hiện tượng vòng tua giảm xuống rồi tăng lên bất thường, trước là bị rung cả xe và có lần tắt máy. Sau đó, THACO đã thay bơm xăng, buri và chụp buri thì bớt nhưng được thời gian sau nó lại bị tăng giảm đột ngột vòng tua máy ngột sau khoảng chừng 10-12h để trong hầm xe. Mình đã dùng dung dịch làm sạch bình xăng và hệ thống bơm nhiên liệu thì bớt được 1-2 tuần sau vẫn còn bị lại nhưng nhẹ hơn. Dự định sẽ tiếp tục sử dụng thêm 1 bình làm sạch bình xăng và hệ thống bơm xăng coi sao. Bác nào có kinh nghiệm việc này chia sẻ giúp mình nhé. Cám ơn cả nhà.

Hạng D
13/1/12
2.667
90.902
113
Phía BMW đã đồng ý thay bộ điều khiển hộp số và THACO đã đặt dự là cuối tuần sau về. Vụ tiếng kêu lạch cạch ấy phát ra chỗ hộp điều khiển và xuất hiện khi xe đã đi được 5-10 phút. Kể cả khi xe đứng lại, nên mình loại bỏ khả năng kêu do đồ vật trong hộc chứa đồ. Với lại nó xuất hiện khoảng 2 tháng nay.

Xe mình còn 1 bệnh nữa là sau khi đậu xe trong hầm từ sáng đến tối, đề xe sau khoảng vài giây có hiện tượng vòng tua giảm xuống rồi tăng lên bất thường, trước là bị rung cả xe và có lần tắt máy. Sau đó, THACO đã thay bơm xăng, buri và chụp buri thì bớt nhưng được thời gian sau nó lại bị tăng giảm đột ngột vòng tua máy ngột sau khoảng chừng 10-12h để trong hầm xe. Mình đã dùng dung dịch làm sạch bình xăng và hệ thống bơm nhiên liệu thì bớt được 1-2 tuần sau vẫn còn bị lại nhưng nhẹ hơn. Dự định sẽ tiếp tục sử dụng thêm 1 bình làm sạch bình xăng và hệ thống bơm xăng coi sao. Bác nào có kinh nghiệm việc này chia sẻ giúp mình nhé. Cám ơn cả nhà.
Em thấy bác nên bán cái xe rồi mua con Lexus đi cho lành , mua cái xe để nó phục vụ mình chứ hầu nó kiểu nầy mệt mỏi quá ... em chính thức từ bỏ ý định xe Đức , giờ chỉ chơi Lexus thôi

Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
Em thấy bác nên bán cái xe rồi mua con Lexus đi cho lành , mua cái xe để nó phục vụ mình chứ hầu nó kiểu nầy mệt mỏi quá ... em chính thức từ bỏ ý định xe Đức , giờ chỉ chơi Lexus thôi
Uh, nhiều khi cũng suy nghĩ thế. Phiền hà thì chắc chắn có nhưng cơ bản mình vẫn hài lòng với chất lượng. Đi thêm mấy năm bán rồi chuyển sang đi xe Nhật cho lành.

Tập Lái
22/11/10
27
41
13
Cái hiện tượng vòng tua máy lên xuống đột ngột và tắt máy mà Thaco cắm máy không xử lí triệt để thì quả là .... đáng tiếc! Nhiều khi chỉ đơn giản là con đo gió hoặc cảm biến oxy.

Finally là bác chủ lấy phải con này quá đen! :)))

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Bác này quả là đen...bao nhiêu lỗi dành về phần mình...mà phải nói bim lái thật đã...