Hỏi/Đáp Kỹ Thuật BMW E90 pre Lci bị lổi động cơ.

E90 confirmed
Tập Lái
28/5/16
18
37
13
43
Chào các bác trong diễn đàn.Chúc các bác 1 ngày mới vui vẻ!

em đang có vấn đề nhờ các bạn tư vấn,số là em mới lấy con E90 Pre Lci đc vài tuần,do em gà quá nên kiến thức còn trống. Xe em đời 2008,pác chủ trc cũng giữ gìn cẩn thận,nên khi mua k check j thêm,. Hiện tại e đang khó chịu vấn đề này,mong các bác khai sáng. Nếu lần đầu tiên trong ngày khởi động xe,đạp thốc ga tí là nó hiện lổi này :BMW E90 pre Lci bị lổi động cơ.

Nếu tắt máy,khởi động lại sẽ hết.
Còn thêm việc nữa là xe em dùng bánh runflat,mổi lần chạy qua đường xấu hoặc ôm cua hơn cao thì nghe có tiếng như cả chục viên đá mi nó lọt vào dàn gầm,kẹt cửa á,( nghe phía sau ,cứ gạo gạo.sột sột ) :(
các bác cho em hỏi hướng khắc phục ạ!
cảm ơn các pác!

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Bác đưa vào gara hay hãng để cắm máy kiểm tra lỗi gì nhé! Nó chỉ cảnh báo có vấn đề ở động cơ, còn bị gì thì phải cắm máy ktra. Triệu trứng như bác nói có thể chỉ liên quan đến xăng, lửa thôi.
Lốp runflat khá cứng và ồn, nếu nó cũ rồi thì càng ồn hơn nữa, bác xem thử date sx của lốp xem.

Chào các bác trong diễn đàn.Chúc các bác 1 ngày mới vui vẻ!

em đang có vấn đề nhờ các bạn tư vấn,số là em mới lấy con E90 Pre Lci đc vài tuần,do em gà quá nên kiến thức còn trống. Xe em đời 2008,pác chủ trc cũng giữ gìn cẩn thận,nên khi mua k check j thêm,. Hiện tại e đang khó chịu vấn đề này,mong các bác khai sáng. Nếu lần đầu tiên trong ngày khởi động xe,đạp thốc ga tí là nó hiện lổi này :View attachment 565169

Nếu tắt máy,khởi động lại sẽ hết.
Còn thêm việc nữa là xe em dùng bánh runflat,mổi lần chạy qua đường xấu hoặc ôm cua hơn cao thì nghe có tiếng như cả chục viên đá mi nó lọt vào dàn gầm,kẹt cửa á,( nghe phía sau ,cứ gạo gạo.sột sột ) :(
các bác cho em hỏi hướng khắc phục ạ!
cảm ơn các pác!
Về phần báo lỗi động cơ, bác gần Gò Vấp thì chạy qua em đọc cho ạ!

• Like
Reactions: E90 and moonriver
E90 confirmed
Tập Lái
28/5/16
18
37
13
43
Dạ em cảm ơn các pác đã reply topic. Sau 30' đồng hồ em cùng bác @ LeVanAnhTuan chat chít hình ảnh và kể triệu chứng thì xe em nó bị lổi MAF như pác Tuấn dự. Em đã vệ sinh và v2 e đã ngon mà mượt lại rồi ạ. Thanks các pác!

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Dạ em cảm ơn các pác đã reply topic. Sau 30' đồng hồ em cùng bác @ LeVanAnhTuan chat chít hình ảnh và kể triệu chứng thì xe em nó bị lổi MAF như pác Tuấn dự. Em đã vệ sinh và v2 e đã ngon mà mượt lại rồi ạ. Thanks các pác!
Nếu vài ngày k bị lại là đúng bệnh

• Like
Reactions: E90