Tập Lái
22/12/16
8
3
3
33
Câu chuyện là thế này mọi người xem cách giải quyết như vậy có hợp lý không !
Ngày 16/12/2016 mình có gọi điện cho BMW LONG BIÊN họ báo giá 1 tỷ 8 trăm 50 triệu chiếc xe BMW 520i màu đen nội thất kem và mình có hỏi có xe ngay không họ nói có luôn và ngay mình đã qua ngân hàng rút tiền sau đó mình và mẹ mình đi tới BMW LONG BIÊN thì họ nói không có xe giao ngay sau đó mẹ mình có nói 1 tỷ 8 trăm 50 triệu không có xe thì thôi không đặt cọc tiền đi về họ nài ... mẹ mình mới bảo 1 tỷ 8 trăm 30 triệu bán với giá đó thì cô đặt cọc đợi xe và họ đồng ý và hẹn trong tháng 12 này sẽ giao xe nhưng đến ngày 20/12 họ gọi điện và nhắn tin báo là phải nộp ngay 1 tỷ 8 trăm triệu vào tài khoản mẹ mình mới không hiểu và bảo sẽ đến BMW LONG BIÊN xem thế nào đến nơi họ bảo đã bán xe đó và bảo giá như cô đóng tiền ngay thì xe đó là của cô và họ bảo bây giờ hết xe không có xe để giao nữa và ép nhà mình phải lấy tiền cọc ra về ... sau đó về nhà mình có gọi cho chăm sóc khách hàng của EURO AUTO cty chính ở HCM và trình bày sự việc và họ họp ban giám đốc sau khi họp xong họ đưa ra quyết định là bảo nhà mình mua 1 chiếc xe màu khác hoặc 1 chiếc xe đắt hơn 1 tỷ đồng . XIN HỎI MỌI NGƯỜI ĐÂY ĐÃ LÀ CÁCH GIẢI QUYẾT TỐT CHƯA !

Attachments

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
4/6/11
38
326
53
Em không đủ xèng mua BMW cơ mà hãng xe sang mà lèm nhèm nhỉ?
Sau khi mình mua xe rồi thì dịch vụ sau bán hàng có lẽ còn kinh khủng thế nào nữa?

Tập Lái
22/12/16
8
3
3
33
Em không đủ xèng mua BMW cơ mà hãng xe sang mà lèm nhèm nhỉ?
Sau khi mình mua xe rồi thì dịch vụ sau bán hàng có lẽ còn kinh khủng thế nào nữa?
làm ăn kiểu vớ vẩn ... mất lòng tin của khách hàng chỉ vì 1 chút tiền lãi!!!!!!

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Cái giấy đặt cọc không thấy ghi thời hạn giao xe? Cũng không ghi mức đền bù nếu không có xe giao hoặc giao trễ hẹn? Chốt lại là họ chỉ trả lại tiền cọc hoặc bác chủ chỉ có thể phải chờ đến khi nào có thừa xe mới giao!

Tập Lái
22/12/16
8
3
3
33
Cái giấy đặt cọc không thấy ghi thời hạn giao xe? Cũng không ghi mức đền bù nếu không có xe giao hoặc giao trễ hẹn? Chốt lại là họ chỉ trả lại tiền cọc hoặc bác chủ chỉ có thể phải chờ đến khi nào có thừa xe mới giao!
e có ghi âm lại cuộc nói chuyện bác ạ đầy đủ thông tin cần thiết ...

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Chắc do bị cấm thông quan nên khan hàng. Bọn Đức qua đây cũng bị Việt hoá nhiều nhỉ

Hạng B2
16/4/15
468
323
63
33
Tphcm
Làm ăn sống nhăn...bác đặt cọc tiền vậy sao ko thấy có hợp đồng mua bán??có hợp đồng thì mới chắc cú chứ giấy này chỉ là giấy biên nhận của cá nhân sale thôi

• Like
Reactions: dangdinh kien