Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Cập nhật tiếp các Bác là nghe nói Trường Hải bây giờ mới ký hợp đồng với Shell, nên giờ thay nhớt Shell luôn.
Đợt Tết, chạy 2,237 km nên đến thời gian bảo trì thay nhớt và lọc nhớt và xe có cảm giác chạy rất mươợt mà :)

View attachment 1848809

Cập nhật thêm về tình trạng bảo dưỡng: sau khi thay bầu hơi vào tháng 11/18 thì sau đợt lễ vua Hùng cho đợt Sài Gòn - Tà Đùng và 1/5 Sài Gòn - Rừng tràm Trà Sư - Hà Tiên thì chắc do chạy chế đôộ Sport và Đường đèo và về miền Tây hơi xâu nên 1 bên phụ đã bị nứt phần nhưa và hiện tại đã bị xì (đang đợi hàng về thay 1 cặp tiếp).
Sau khi chạy gần 3,000km từ khi thay nhớt thì xe báo châm thêm, thê là thêm 2.5l cho em nó vận hành. Vậy các Bác thấy X6 lành mà đúng không?
BMW X6 5.0 - Quá trình bảo dưỡng sau 1 năm vận hành

cặp bầu hơi Order ebay tuần sau sẽ về và em nó sẽ chuẩn bị tour hè 2019 Tây Bắc

Attachments

• Like
Reactions: bhktvn88
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM
Hay quá bác.
Mần xong ngon rùi hả bác?
Chạy BMW thay đồ, em thấy ghiền luôn, nhưng vui và giá ổn nha
Cái món này "vanos solenoid và Boost Solenoid" xe em chưa rờ tới bác ơi!
Cái vụ đề thì con X5 năm ngoái vật em theo kiểu đề ok, chạy tới nơi xong đề chạy tiếp là không ăn, chờ khoảng 1hr trên dưới là lại đề được. Lâu lâu bị như vậy. Sau đó em mang ra garage ku em nó mần gì đó xong cả năm nay chạy ngon.
Năm nay con X5 nó mần em gần 200 rùi, ngon rùi mà chưa hưởng thụ vì đang bận hưởng thụ con 750 Li E66, hehe
Cái đề của mình bị vậy, gara kêu thay thì thay luôn (chắc hổng biết sửa). chiếc X6 mình thì tổng cộng như bên dưới trừ 70 triệu tiền 8 kim phun xăng đi (đợt triệu hồi free) thì hơn 200 chút. Nhưng nói chung giá đồ bim giờ chơi được hường thụ tốt. Hè này làm chuyến xuyên việt nè Bác, Bác có kế hoạch gì chưa?

View attachment 2389976
[/QUOTE]
Em đang lên kế hoạch bác ơi. Để xem có ráp được đi chung không nha bác, hehe...
Đồ Bim bây giờ đúng dễ thở và chơi được, không sang trọng gì vì xe cũ xì nhưng chất Bim còn đầy và chạy vẫn sướng, hehe... Hôm qua em mới mần cặp bi led cho con X5 của em, nhân tiện đi đăng kiểm mà bị cháy một bên pha. Tèo hết 9.5 triệu nữa.
Nói chung là hao tiền nhưng ổn, hihi

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
em thấy trên chotot đang rao 1 con biển 72 , đời 2012 , trong quá hinh có vẽ còn cứng, giá chát 1,4.. tỷ

Chuẩn bị lên đời xe, có Bác nào hứng thú thì alo nhé. Xe đã bảo trì thay thế rất nhiều, tuần sau là tới hẹn bảo dưỡng luôn.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Cái đề của mình bị vậy, gara kêu thay thì thay luôn (chắc hổng biết sửa). chiếc X6 mình thì tổng cộng như bên dưới trừ 70 triệu tiền 8 kim phun xăng đi (đợt triệu hồi free) thì hơn 200 chút. Nhưng nói chung giá đồ bim giờ chơi được hường thụ tốt. Hè này làm chuyến xuyên việt nè Bác, Bác có kế hoạch gì chưa?

View attachment 2389976
Đồ Bim bây giờ đúng dễ thở và chơi được, không sang trọng gì vì xe cũ xì nhưng chất Bim còn đầy và chạy vẫn sướng, hehe... Hôm qua em mới mần cặp bi led cho con X5 của em, nhân tiện đi đăng kiểm mà bị cháy một bên pha. Tèo hết 9.5 triệu nữa.
[/QUOTE]
Dạo này nghe nói Bi Led nhiều, sáng nhiều hơn không Bác? nhưng có bị chói mắt xe ngược chiều không? nghe nói nó có 2 model là V20 và V30 gì đó đúng không Bác? Bác làm chổ nào? cho chút hình lên để em xem thế nào nhé. cảm ơn Bác. À, khoảng tháng 7 hoặc lòng vòng hè là mình sẽ đi XV hiên tại 1 xe, 1 tài, 1 gấu, 2 F1 :)

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Chuẩn bị lên đời xe, có Bác nào hứng thú thì alo nhé. Xe đã bảo trì thay thế rất nhiều, tuần sau là tới hẹn bảo dưỡng luôn.

Tuần sau thì mình sẽ lên BMW PMH để thay 2 túi khí và kiểm tra kim phun xăng và bơm chân không, trong đợt triệu hồi, sẽ cập nhật thông tin cho các Bác.

Bán xe vẫn phải làm hết mình để chăm sóc xe.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM
Dạo này nghe nói Bi Led nhiều, sáng nhiều hơn không Bác? nhưng có bị chói mắt xe ngược chiều không? nghe nói nó có 2 model là V20 và V30 gì đó đúng không Bác? Bác làm chổ nào? cho chút hình lên để em xem thế nào nhé. cảm ơn Bác. À, khoảng tháng 7 hoặc lòng vòng hè là mình sẽ đi XV hiên tại 1 xe, 1 tài, 1 gấu, 2 F1 :)
[/QUOTE]
Em PM cho bác nhé
Bạn này cũng chuyên đèn của OS mình
Đèn em thấy sáng trưng
Dàn xe đi cày công ty em cũng móc ra làm mấy xe rùi, bao sáng
Bền thì chưa biết nhưng 2 năm rùi mấy xe kia vẫn ổn,hehe

24/3/10
4.364
3.876
113
Tuần sau thì mình sẽ lên BMW PMH để thay 2 túi khí và kiểm tra kim phun xăng và bơm chân không, trong đợt triệu hồi, sẽ cập nhật thông tin cho các Bác.

Inbox giá, số win và tình trạng xe cho mệnh nhé

Hạng C
13/11/07
840
15.046
93
53
Cũng chua quá các Bác ạ, đừng tưởng là cứ xe trong Customer Care Package (triệu hồi) là hãng sẽ cứ làm. Có Bác nào có kinh nghiệm chia sẽ không ạ? Mình đang đổ hư kết quả ngày mai + toa thuốc của Thaco.
Nếu như ai có sẵn contact person BMW oversea thì cho mình xin luôn để hỏi xem hãng BMW ở VN làm đúng qui trình không. Thanks các Bác.
vụ này sao rồi bác ? em đang quan tâm

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46

Cũng chua quá các Bác ạ, đừng tưởng là cứ xe trong Customer Care Package (triệu hồi) là hãng sẽ cứ làm. Có Bác nào có kinh nghiệm chia sẽ không ạ? Mình đang đổ hư kết quả ngày mai + toa thuốc của Thaco.
Nếu như ai có sẵn contact person BMW oversea thì cho mình xin luôn để hỏi xem hãng BMW ở VN làm đúng qui trình không. Thanks các Bác.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
vụ này sao rồi bác ? em đang quan tâm
Mình thay xong hết rồi Bác, không đặt cọc, thay 8 kim phun, 2 túi khí, rồi thêm mấy cái lạt vặt như hình.

từ chai vệ sinh máy trở xuống là tiền mình trả. Còn lại là BMW trả hết. Bác nhớ là giá BMW tính như vậy cho triệu hồi, còn nếu mà Bác làm dịch vụ thay đồ trong hãng thì nhân 2.5 tới 3 lên nhé.

• Like
Reactions: grandiss
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
hiện tại Thaco quản lý nên có vẻ bảo dưỡng bảo trì thấy yên tâm hơn hẳn
Không chắc đâu Bác ơi. Đang làm triệu hồi trong hãng BMW PMH của Thaco nè, toa thuốc mai mới có

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
lâu lâu vào xem lại định cập nhật tiếp mà page (date) nhảy tùm lum hết.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Giờ mùa dịch, lôi em nó ra cập nhật tiếp.
1. Cái bình acquy hư đúng bữa ác thiệt, ngay bữa 30/4 vừa mới hết đèo Tà Pứa, kẹt xe tắt máy chờ đợi thì nổ lại không được.
Nhớ mới thay lần 1 ngày 7/11/19 mà mới được 18 tháng thì tèo, liên lạc kích được hết 100k chạy tiếp lên Đà Lạt, về tp thay lần 2 hết 4 triệu cho nó. Tính ra từ lúc thay chỉ chạy được hơn 13k km (chắc do dịch nên không đi đâu được).
2. Sau đó triệu hồi lên BMW Sala kiểm tra Sên Cam thì không cần phải thay, hãng cũng tử tế thay cho 9 lít nhớt và lọc nhớt.
3. Các cao su phuộc trước và sau tới tuổi thì lên đường, order eBay về thay cho em nó luôn.
Giá cả nhẹ nhàng, chỉ phân nữa so với gara hoặc 1/3 so với hãng :)

4. Quất luôn 2 cái vỏ Pirreli sau ebay luôn cũng hết 1 mớ, nặng cái tiền ship cho 40kg từ US về VN. Lần trước đã thay 2 cái trước cũng ebay về.

Như vậy, tới hôm nay 12/7/21 đã có những món thay lần 2 là:

- Bình acquy (lần 1 thay 7/11/19)
- Curoa và tăng đơ curoa (lần 1 thay 11/8/18)

Tính ra hàng BMW cũng bền đúng không các Bác?

Attachments

• Like
Reactions: KiaBinhloi and npt
Hạng B2
26/9/08
357
44
28
Xem bác viết mà buồn cho con Camry đi cái bình acquy nước zin từ tháng 12/2016 đến tháng 7/2021 chưa thay ah

• Like
Reactions: Bibim
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM
Giờ mùa dịch, lôi em nó ra cập nhật tiếp.
1. Cái bình acquy hư đúng bữa ác thiệt, ngay bữa 30/4 vừa mới hết đèo Tà Pứa, kẹt xe tắt máy chờ đợi thì nổ lại không được.
Nhớ mới thay lần 1 ngày 7/11/19 mà mới được 18 tháng thì tèo, liên lạc kích được hết 100k chạy tiếp lên Đà Lạt, về tp thay lần 2 hết 4 triệu cho nó. Tính ra từ lúc thay chỉ chạy được hơn 13k km (chắc do dịch nên không đi đâu được).
2. Sau đó triệu hồi lên BMW Sala kiểm tra Sên Cam thì không cần phải thay, hãng cũng tử tế thay cho 9 lít nhớt và lọc nhớt.
3. Các cao su phuộc trước và sau tới tuổi thì lên đường, order eBay về thay cho em nó luôn.
Giá cả nhẹ nhàng, chỉ phân nữa so với gara hoặc 1/3 so với hãng :)

View attachment 2517160
4. Quất luôn 2 cái vỏ Pirreli sau ebay luôn cũng hết 1 mớ, nặng cái tiền ship cho 40kg từ US về VN. Lần trước đã thay 2 cái trước cũng ebay về.

View attachment 2517162

Như vậy, tới hôm nay 12/7/21 đã có những món thay lần 2 là:

- Bình acquy (lần 1 thay 7/11/19)
- Curoa và tăng đơ curoa (lần 1 thay 11/8/18)

Tính ra hàng BMW cũng bền đúng không các Bác?
Bình em xài Amaron cho cả 2 xe, thấy cũng ổn
2-3 năm vẫn ngon
Giá hơn 3 triệu hay sao á bác!