Hạng D
22/3/14
1.099
618
113
45
Biên Hoà, Đồng Nai
Mấy bác cho em hỏi là tình hình em muốn bỏ lọc gió máy lạnh của xe captiva LT 2008 luôn có được không ạ? có bị gì không? với lại tình hình xe em chạy phía bên chỗ hộp để đồ bên ghế phụ chỗ quạt gió máy lạnh nó cứ phát ra tiếng ồ ồ ồn ồn tùy theo tốc độ xe chạy, em không biết nó bị gì? mấy bác chỉ em cách khắc phục với?

Hạng C
2/9/11
699
254
63
Bác tháo lọc gió ra bỏ thì nó trống quơ ...gió bụi và mùi hôi có thể lùa vào

Hạng C
20/1/11
682
420
63
Sao lại có chuyện ồn theo tốc độ bác, bình thường chỉ khi bật nấc gió từ 4-5 vạch thì nó mới ồn thôi và độ ồn đó là như nhau, chỉ khi bác hạ nấc gió mới hết ồn. Còn bỏ ra thì đảm bảo với bác bụi lắm, xe em mặc dù chỉnh chỉ lấy gió trong nhưng hình như nó auto lấy gió ngoài.Bữa mua phải cái lọc cùi mía lấy gió trong mà khi đi qua đám bụi đất đỏ nhìn qua nắng vẫn thấy bụi bay ít ít. Rảnh bác gỡ hộc đồ ra vệ sinh hết cả đám xem thế nào, cái hốc đó bụi kinh lắm.

Hạng B2
23/9/14
115
16
18
36
Lọc gió điều hòa với chức năng chính là lọc bụi bẩn trong không khí ngoài môi trường trước khi được hút vào bên trong xe. Ngoài ra còn có thể lọc khí ô nhiễm, nhiều loại cao cấp còn có thể khử mùi và lọc tạp chất.
bác nên mua cái mới để đảm bảo và giữ gìn sức khỏe cho bác và gia đình!

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Không nên bỏ vì nếu không có cái lọc thì một thời gian dàn lạnh sẽ bị nghẹt và hôi vì bao nhiêu bụi nó hút và kẹt ở trong ngày. Với điều kiện ẩm trong dàn lạnh thì một thời gian nó sẽ bốc mùi, lúc đó bác phải mang xe đi làm vệ sinh dàn lạnh. Tốt nhất bác kiếm 1 cái lọc bằng giấy, loại này rất thoáng nên ít có tiếng ù mà gió lại mạnh.

Không nên bỏ vì nếu không có cái lọc thì một thời gian dàn lạnh sẽ bị nghẹt và hôi vì bao nhiêu bụi nó hút và kẹt ở trong ngày. Với điều kiện ẩm trong dàn lạnh thì một thời gian nó sẽ bốc mùi, lúc đó bác phải mang xe đi làm vệ sinh dàn lạnh. Tốt nhất bác kiếm 1 cái lọc bằng giấy, loại này rất thoáng nên ít có tiếng ù mà gió lại mạnh.
Em hoàn toàn đồng ý với bác

dvg confirmed
Hạng B1
3/12/13
90
27
18
Lọc giấy thì có so được với lọc zin không bác, cho e tí review được không ? bán đâu bác, em cũng đang có nhu cầu thay, thank bác