Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
E thấy mấy người dưới quê hay tặng nguyên cần xé trái cây cho nguyên phòng

• Like
Reactions: btpaul
The Hulk
18/12/17
401
38.353
103
Có lần mình điều trị cho người thân của bạn quê ở Bến Tre, nó chở cả mấy quầy dừa đặc sản của quê nhà nó lên tặng mình, lúc đó buộc phải nhận vì cái công của bạn, sau đó phải chia bớt cho bạn bè, rồi còn phải đi thuê người chở về nhà, thuê người chặt gọt từng trái mà đưa vào tủ lạnh cất, nguyên tuần uống nước dừa thay nước lọc. Giờ mà ai mời mình nước dừa là mình ......... giận á.

Hạng D
23/5/12
1.943
77.726
113
Ko nên dùng chuyện phong bì trong bv nha a Phong.
Để biết ơn ~ người thầy thuốc thì anh nên mua 1 Giỏ Trái Cây lớn gửi vào khoa..sau khi người thân xuất viện..
E có 2 đứa e là bác sỹ DHYD, NDGĐ nên biết.
Quà cộng phong bì ... mình đưa hoài, nhưng không phải nhờ giúp đỡ người nhà, mà giúp đỡ người quen.
Tiếc là mấy bác sĩ quen đua nhau về hưu gần hết rồi

• Like
Reactions: ngoctieutu
Hạng D
12/10/12
2.428
88.036
113
Đạo mạo giáo chủ ơi. Vào đây tuyển người kế nhiệm đi nè? :)

• Like
Reactions: Fordescape
Hạng C
17/4/15
523
20.801
93
"Xử sự như thế nào?" tùy thuộc vào hoàn cảnh và phong cách, tư chất của từng con người.
Ta chỉ có thể chia sẻ với nhau cho vui chứ chẳng ai hướng dẫn, khuyên nhủ ... hay châm chọc móc ngoéo ai được cả.
Xử sự thế nào thì nhận được thế đó thui.
Chuận anh 4 nhỉ. Chứ BS 10 năm kn lương nhà nước có 7tr/th mà ai cũng vòng tay cám ơn suông thì....vợ bs ăn cơm với nước tương à?

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.496
113
e nói rõ thêm là bs này làm cho bv công vừa vừa, bé bé, ko to, lương công chức nhà nước thôi ạ
e muốn cảm ơn vì đã có nhờ anh ấy, em ko quan tâm bs ấy có giúp nhiều hơn bình thường hay không
e muốn cảm ơn vì cũng là 1 dịp mình có cơ hội hỗ trợ đời sống 1 công chức nhà nước

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
7/2/17
669
67.325
93
Em đã từng vào bv với người thân ở nn. Trước khi ra viện thì bv, cả bs lẫn yt họ kiên quyết từ chối, không nhận bất cứ loại quà cáp nào. Họ đơn giản chỉ nói là đấy là sự công bằng, bệnh nhân nào cũng được đối xử như nhau, không thể để người không có điều kiện quà cáp có cảm giác bị phân biệt.
Khỏi bệnh về thì em đem ít bánh kẹo hoa hoét vào phòng y tá và tặng chung, họ vui vẻ ra mặt luôn, chia nhau ăn tại chỗ. Qua phòng bs điều trị đưa phong bì thì ông ấy nhận, đếm và trả lại cho em kèm 1 tờ giấy có số tài khoản rồi bảo chuyển hết số tiền này vào đó cho 1 quỹ gì đó giúp các bệnh nhân (lâu qua không nhớ), chuyển rồi thì mai mốt tạt qua đưa ông cái xác nhận từ bank là đã chuyển!