Thảo Luận Bơm xăng Captiva

Hạng D
21/1/08
1.200
8
0
hongchi nói:
Bác quan huyện và các bác ơi cho em hỏi ké tí. Jolie của em hôm trước có súc bình xăng lớn, lúc tháo hết xăng ra có chỉnh cần phao xăng, trong lúc thùng không có giọt xăng nào mấy chú thợ bật công tắc thử phao xăng thời gian khoãng 30 phút sau đó quên luôn không tắt công tắt, 1h30 mới đổ xăng vào xe hoạt động bình thường. Hôm sau em đi Sài gòn thì lại bị triệu chứng hỏng bơm xăng như các bác mô tả, đi 40-50 km đạp ga không lên bò 1 đoạn chạy bình thường hoặc lên phà tắt máy 15 phút đề máy chạy ngọt sau đó lại bị, chu kỳ cứ lặp lại như thế. Em hỏi lúc bật công tắc vậy bơm hoạt động chưa và nếu hoạt động sẻ hỏng bơm phải không bác? hay tại bơm hỏng trùng hợp lúc em súc bình xăng. Sáng nay thợ bảo mua bơm toyota second hand 250 ngàn gắn vào là OK. Chế như thế có được không? Em mong các bác cho em ý kiến để rút kinh nghiệm. Thông cảm cho em mô tả bệnh dài quá.
- Nổ máy mới bơm xăng,
- Khoá ON thì bơm 3s rồi nghĩ
- Bơm xăng biết có phù hợp không dựa vào lưu lượng và áp lực xăng theo từng loại xe
Ví dụ thông số của matiz là:

Dù sao bác cũng đã thay rồi nếu xe chạy OK thì tạm ổn

Hạng B1
2/4/08
50
4
8
www.vnexpress.net
hix,xe em đang có hiện tượng sáng ra máy nguội đề 1 cái vẫn nổ nhưng tắt ngay,đề cái thứ 2 thì OK nguyên ngày,Em tính ko thay liệu có khi nào teo bơm chết máy dọc đường ko các bác T_T,Xe em CAP 2008.Xăng 95 bình còn 1/4 xăng .Em đang phân vân ko biết làm sao đây,có bác nói là chỉ nên đổ 92 ko nên đổ 95 cho CAP

Last edited by a moderator:
Tập Lái
29/11/10
2
0
0
các bác giúp em với, vợ 2 nhà em cũng có hiên tượng đề 2 -3 phát mà phải tiếp ga vào mới nổ, tới khi nổ rồi thì nghe tiếng nổ ko đều nhìn đồng hồ báo vòng tua thì kim cứ nhảy nhót lên xuống, nhả côn phải ga lên không có máy nó cứ lịm đi, mà tiếp ga phải tiếo nhiều ga chứ mớm ga thôi thì chả thấy gì cả, xe đi giật và rung, em đi mà mỏi hết tay, các bác giúp em với
SDT của em là 0988964123
em là Dương ở Hà nội ạ, em mới đi cap chưa có kinh nghiệm nhiều mong được các bác giúp đỡ

Tập Lái
29/11/10
2
0
0
e đi captiva LT ạ, có bác nào bị hiện tượng như em không và cách khắc phục thế nào các bác giúp em với

Tập Lái
29/8/07
17
0
1
45
Re:bao giá bơm xăng captiva

no1openman nói:
singapore12 nói:
@No1openman : Bác có vẻ về lọc xăng quá, em đi CAP dầu, bác có tư vấn gì giúp em đc ko ạ? Thanks bác
Xe em chạy xăng bác, xe mình nên mới chọc phá cho đã.
Nhân tiện trao đổi với các bác luôn phần máy lạnh, hiện giờ xe em lạnh rất nhanh do em đã bọc bảo ôn đường ống hồi gas, nhìn trong khoang máy thì thấy không pro nhưng trong xe thì lạnh nhanh và sâu, sướng hơn nhiều.
Cám ơn BÁc no1openman đã nhiệt tình chia sẻ kinh nghiệm hay
tiện đay cho em hỏi cái đường hồi gas cảu máy lạch ở chỗ nào trong khoang máy vậy?
em còn gà mờ lắm - bác chỉ bảo giúp

Hạng C
15/7/07
503
145
43
xứ bưởi

Bác nổ máy bật máy lạnh, mở nắp capo rồi quan sát, thấy cái ống nào rịn nước lạnh là nó đó :D, bọc nó lại là xong.

Tập Lái
29/8/07
17
0
1
45

no1openman nói:
Bác nổ máy bật máy lạnh, mở nắp capo rồi quan sát, thấy cái ống nào rịn nước lạnh là nó đó :D, bọc nó lại là xong.
thanks Bác nhêêù

Tập Lái
26/8/09
3
0
1

Chào các bác. Xe em cũng bị tình trạng tương tự, buổi sáng đề 2 phát mới nổ. Nhưng em tìm ra bệnh của nó rồi. Em mua phụ gia súc béc xăng, cứ 1 bình phụ gia cho 1 bình đầy xăng. Em xài 2 bình phụ gia, thế là giải quyết xong vấn đề, bây giờ cứ 1 phát là nổ.