Thảo Luận Bơm xăng Captiva

Hạng B2
19/6/07
195
0
16
www.vnn.vn
Re:bao giá bơm xăng captiva

Xe Cap của em không biết bơm xăng sắp tèo rồi hay phao xăng bị gì, khi em chạy xe thì kim báo xăng nhảy tùm lum, lúc thì báo còn nửa bình lúc thì báo hết và đồng hồ đt trung tâm thì báo số km đi được lúc số này lúc số khác. Không biết Bác nào có bị vụ này chưa? Chỉ giúp em với!!!

Hạng D
22/1/06
1.035
278
83
hòn ngọc viễn đông

Em nghĩ rằng không hẳn là bơm xăng Cap sắp hư,vấn đề có thể nằm ở đồng hồ tap-lô của xe.Hồi trước,em có bị một trường hợp giống bác,giữa năm 2004,em cưới em Nubira II,lúc ấy còn hạn bảo hành nên em được thay nguyên một đồng hồ tap-lô mới luôn,đồng nghĩa với số km trở về 0.:D.
Bác thử check vụ đồng hồ tap-lô đi nhé,hồi mới đầu vào hãng,cũng tháo bơm xăng,thử tìm bệnh,nhưng cuối cùng,lỗi năm ở đồng hồ tap-lô.
Chúc bác sớm khắc phục được lỗi này nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/9/06
200
3
18

Bơm xăng của em vẫn còn ngon. nhưng em muốn lắp luôn cái lọc ngoài cho lành. Có điều em không biết mua cái cút chữ T với mấy đoạn ống ở đâu. bác nào biết chỉ giupứ em. Em ở HN

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113

xe cty em bi nghẹt phin lọc xăng, nó bắt thay nguyên cái bơm luôn.. lúc này đi ngòai đường captiva hình như biệt tích gian hồ luôn rùi

Hạng B2
9/9/06
200
3
18

Vẫn chưa bác nào chỉ cho em xem mua cái cút chữ T ở đâu ạ

Hạng B2
9/9/06
200
3
18

Em vừa tháo cái bơm xăng ra. Giờ lắp lại rồi. Nhưng cái đồng hồ báo xăng lại ko chịu lên mới đau. Cũng chưa biết phải làm sao nữa

Hạng D
30/11/10
3.972
56.919
113

Bác sống ở đâu ta? Sao Sg bây giờ em thấy đầy nhóc Captiva! chỉ thua có mỗi innova! Lỡ mua chiếc cap mà thấy thiên hạ đi nhiều quá nhiều khi cảm thấy hơi quê quê! Cũng may ở sàigon chưa có CAP chạy taxi
cowardsp nói:
xe cty em bi nghẹt phin lọc xăng, nó bắt thay nguyên cái bơm luôn.. lúc này đi ngòai đường captiva hình như biệt tích gian hồ luôn rùi