Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
Em nghĩ tốt nhất dẹp mấy cái trạm thu phí của nợ này đi. Mấy cái biển khùng đó làm người ta mất tập chung, vừa lo tránh xe lộn xộn, vừa lo tìm "cổng" cho đúng! Công nghệ bây giờ thiếu gì đâu mà cứ mấy cái trò thủ công này!

Em hôm qua còn gặp phải tình huống hài vãi: đi tới trạm thu phí thì cậu thu phí không biết có chuyện gì với chiếc xe tải vừa đi qua mà bung cửa kiot chạy ra vớ cục đá ném đuổi theo xe tải trúng thùng cái bùm, ông lái xe tải dừng lại vác côn nhị khúc đuổi thằng kia chạy đâu mất, thế là mình đứng đó chịu trận... một hồi không thấy nó quay lại, em mở cửa ngó vào máy tính thấy có nút "mở barier" bấm phát, thế là cổng mở, em đi luôn! :)

Chán lắm mấy cái trạm thu phí này... làm đường cho lớn rồi mấy ông này chặn, kẹt đâu vẫn hoàn đó. mà nát hết cả đường nữa....

Hạng D
7/3/11
1.609
4.364
113
Sài Gòn
Em nghĩ tốt nhất dẹp mấy cái trạm thu phí của nợ này đi. Mấy cái biển khùng đó làm người ta mất tập chung, vừa lo tránh xe lộn xộn, vừa lo tìm "cổng" cho đúng! Công nghệ bây giờ thiếu gì đâu mà cứ mấy cái trò thủ công này!

Em hôm qua còn gặp phải tình huống hài vãi: đi tới trạm thu phí thì cậu thu phí không biết có chuyện gì với chiếc xe tải vừa đi qua mà bung cửa kiot chạy ra vớ cục đá ném đuổi theo xe tải trúng thùng cái bùm, ông lái xe tải dừng lại vác côn nhị khúc đuổi thằng kia chạy đâu mất, thế là mình đứng đó chịu trận... một hồi không thấy nó quay lại, em mở cửa ngó vào máy tính thấy có nút "mở barier" bấm phát, thế là cổng mở, em đi luôn! :)

Chán lắm mấy cái trạm thu phí này... làm đường cho lớn rồi mấy ông này chặn, kẹt đâu vẫn hoàn đó. mà nát hết cả đường nữa....
Chưa vui bằng trạm thu phí Tân Lập - Bình Phước đâu bác, nó có 4 trạm mỗi trạm thu 1 loại xe ví dụ: xe con 15k, xe tải 25k...bác đi xe con vào lộn trạm thu là xe tải thì đóng 25K, ko thì de xe ra chọn trạm đúng :D

• Like
Reactions: Nghiatvt
Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Em thấy chuyện này là tại cái trạm thu phí , nếu để chữ rõ ràng thì xe lạ ( như xe trắng đó ) sẽ ko phải loay hoay đánh lái qua làn Cont đâu .... :D

Hạng B2
23/10/14
472
728
93
52
Lúc trước trên QL51 có bảng điện tử thu phí tháng, e chạy vô và bị bắt de lại, nhưng giờ cái bảng đó giờ không cho sáng nữa rồi
Cái trò thu phí tự động gần như bị quên lãng rồi !
Các trạm thu bằng tay mới ăn gian được doanh số, thu tự động nó trừ qua TK ngân hàng khó gian lận hơn nên không khoái !!
Mặc dù đã có quy định đến tháng 10 hầu hết các đường cao tốc đều có làn thu phí không dừng nhưng nay gần hết tháng 10 rồi mà không có tuyến nào (Hà Nội - Lào Cai, Hà Nội - Hải Phòng, Pháp Vân - Ninh Bình, ...) triển khai thực hiện - Chắc cơ quan quản lý chỉ dọa chơi để mấy nhà thầu co vòi lại chút xíu và điều chỉnh phương án "ăn chia" với nhau song rồi đâu lại vào đó !!!
Chỉ khổ người dân bị lừa đi gắn cái mã định danh và nộp tiền vào TK ETC, tiền lằm chết gí ở đó không sử dụng được !!!!

• Like
Reactions: tonyhao
Hạng B2
17/9/16
110
84
28
41
Theo như clip chắc lúc này bác civic đang hoảng nên thay vì dừng lại thì bác nhấn ga nhưng chậm hơn xe cont. Cũng xót cái xe quá, mong là bác civic có bảo hiểm 2 chiều.

Hạng B2
6/12/12
340
4.156
93
Tháng trước e cũng qua trạm thu phí NVL hướng từ Q7 ra Bình Chánh. Vừa mới biết lái, vừa đi lấy xe mới mua về, vừa lái một mình. Không rành đường nên lủi vô làn vé tháng, sợ ko được nên đánh lái qua làn thường. Nhìn sau kỹ, đi thiệt chậm, vậy mà chiếc tải nặng trờ tới làm e điếng hồn. Rất thông cảm và chia buồn bác chủ xe bị tai nạn.

Hạng B2
27/9/11
203
75
28
46
Quần đảo Hoàng Sa
Các Bác thấy hướng dẫn của khu vực sử dụng vé tháng và khu vực vé lượt, trạm vé này trên đường Nguyễn Văn Linh (đối diện ĐH Rmit đó), bên này thấy lane là vé tháng (vé lượt đi bình thường), bác ấy đúng luật nên chạy vào lane vé lượt, thật tội nghiệp bác tài civic

Hạng D
4/7/14
1.107
542
113
thành phố hcm
thằng Sơn lé không thấy thằng nhỏ, thằng nhỏ thì cứ tưởng thằng Sơn Lé thấy... nhưng đúng là thằng nhỏ điếc không sợ súng ... ngu vãi

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Bác trắng thấy lane vé tháng nên lật đật chui qua lane vé lượt. Mấy năm trước mình bị cái vụ lane vé tháng này rồi. Chạy vô đại nó kêu mua vé bình thường, nó ghi vậy để mấy anh vé tháng chạy vô, còn vé lượt ưu tiên nên thích lane nào vô lane đó.
Chỉ coá VN mới ưu tiên vé lượt hơn vé tháng kểu vậy ah. (chắ vé tháng mua sĩ nên giảm gí rồi) kk
Voéi lại mấy em thu phí thích tiền tươi xe vé lượt hơn, nên xe vô lane uu tiên em bán vé lun, khỏi né lane. Âu cũng là kinh nghiệm vô trạm thu phí cho tx chúng ta: nhìn ghi vậy chớ không phải vậy, nó ghi gì kệ nó, có tiên mua vé la qua trạm ah!
RIP bác xe trắng!