Tư Vấn Đầu Tư Bond Contract của Novaland

Tập Lái
23/6/17
36
25
23
Mấy dự án mới em ko biết, chứ cái event sắp tới 14-15-16/6 này. Nô bắt buộc nhân viên phải đi hết, mỗi nhân viên phải dắt theo 1 người cho xôm tụ để chụp hình Pê Rờ ( hàng ngìn người tham dự lễ mở bán... đại loại vậy.) Thằng bạn em làm cho Nô, năn nỉ em đi làm chim mồi cùng nó..:)
Bạn nào nói láo thế? Sao ko thấy phòng tôi bắt đi nhỉ? Bác nghe 1 nói 10??

Hạng B2
12/5/19
186
177
43
37
Thằng bạn bên PCD, QAD đều kêu như thế...
Bản thân em cũng mua của Nô, ở nhà của Nô..và từng làm cho Nô ( 5 năm..).
Không gato hay dìm hàng.. có sao nói vậy thôi.

Tập Lái
23/6/17
36
25
23
Cho là bác nói đúng lời bạn bác,vậy bạn bác là loại người bóp méo sự thật. Tôi khẳng định ko có chuyện ép nhân viên thế, chỉ khuyến khích nếu đến giao dịch trong Expo này thì nv dc hoa hồng 0.5% và người mua dc giảm 1%. Khuyên bác nên kiểm tra thông tin trc khi phát ngôn

Tập Lái
22/5/18
18
21
4
37
Hình như dự án gì trên trường chính có bán theo hình thức này rồi. Bác nào đã mua thấy thế nào? Giá bao nhiêu thế ạ?

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
PCD là các kỹ sư dự ớn, PCD giỏi làm làm lâu đc lên cấp, cụ thể kỹ sư trưởng, lên nữa là CM (contruction manager: giám sát trưởng), và cao nhất PM (project manager: quản lý dự án trưởng), QA là tụi kiểm tra chất lượng (dạng KCS trong sx). Đám bạn học mềnh làm PCD trong đó nhiều, sún dái nhà bè, sún víu xì ti, v.v... tụi PCD đâu rãnh háng mà làm mấy việc này, tụi nó làm ở công trình, còn event là tụi sales

Hạng B2
24/9/16
198
266
63
TP.HCM
:D bác chắc nghe nhầm rồi. Thường Event mấy CĐT khuyến khích sale mời nhiều khách lên để có thị trường hiệu ứng bán hàng dễ hơn thôi. Mà Nova thì ít khi xài chiêu mời người thân hay giả dạng như này lắm, chủ yếu mấy cty bán đất nền hoặc căn hộ nhỏ nhỏ mới xài chiêu này

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
575b8c1a-54c0-47a9-ad04-31e675bd3daa-jpg.1934863

Em google thì ra, vào thread thì bị xóa rồi bác ơi.

Chính cái event này đó bác, em dí sale thì bên đó vẫn chưa ra được bản hợp đồng chính thức có ghi rõ các điều khoản, điều kiện như chào mời (đính kèm), hiện tại vẫn là nói miệng
câu hỏi to đùng mà sao chả ai hỏi:

Sau 24 tháng ngộ nhỡ công ty nói : không còn tiền trả

thì lúc đó cầm cái dái phíu kia đi đòi ai?

Tập Lái
16/10/18
45
114
33
36
575b8c1a-54c0-47a9-ad04-31e675bd3daa-jpg.1934863

câu hỏi to đùng mà sao chả ai hỏi:

Sau 24 tháng ngộ nhỡ công ty nói : không còn tiền trả

thì lúc đó cầm cái dái phíu kia đi đòi ai?

Đợt em đi event cái Victory Park Tân Phú thì thấy kí với công ty Nova Tân Gia Phát, chứ ko phải Novaland.

Thấy mấy vụ này cũng đông mà toàn ưu tiên cho người đã và đang sở hữu dự án Novaland chọn vị trí trước. Người ngoài chưa mua bds Nova lần nào sẽ thuộc nhóm ưu tiên cuối, bốc thăm những vị trí còn lại, đa số vị trí xấu.

Nhìn chung thấy cũng rủi ro đấy nhưng liều ăn nhiều, ai cẩn thận chắc ăn thì ăn ít vậy. Cơ bản là do mình chưa tích lũy nhiều bằng người ta nên chưa dám liều.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
Đợt em đi event cái Victory Park Tân Phú thì thấy kí với công ty Nova Tân Gia Phát, chứ ko phải Novaland.

Thấy mấy vụ này cũng đông mà toàn ưu tiên cho người đã và đang sở hữu dự án Novaland chọn vị trí trước. Người ngoài chưa mua bds Nova lần nào sẽ thuộc nhóm ưu tiên cuối, bốc thăm những vị trí còn lại, đa số vị trí xấu.

Nhìn chung thấy cũng rủi ro đấy nhưng liều ăn nhiều, ai cẩn thận chắc ăn thì ăn ít vậy. Cơ bản là do mình chưa tích lũy nhiều bằng người ta nên chưa dám liều.
Nova nó đẻ ra 1 pháp nhân Nova xyz ( đại khái gọi là Nova-Seri)

Pháp nhân này đứng vai trò là chủ trì trên mọi pháp lý dự án, vơ tiền thiên hạ,... rồi đưa về cho 1 thằng nào đó ... dù không nói ra nhưng ai cũng biết

Còn Novaland chỉ là "Nhà Phát Triển Dự án" mặc dù chính nó chi phối toàn bộ công việc.

cho nên trong bất kỳ rủi ro gì xảy ra thì nó sẽ đổ vấy trách nhiệm lên cái thằng công ty ất ơ nào đó là xong. Novaland thì vô can. Vì nguyên tắc là các pháp nhân là độc lập

Cho nên 1 cái công ty mới toe, kiểu đăng ký vốn 200trieu, chả có cái đíu gì ngoài cái tờ đăng ký, với cái số CMND của thằng xe ôm, con nghiện nào đó mượn được,.... rồi huy động trái phiếu cccjđ cả ngàn tỷ....

Rồi một ngày đẹp trời giám đốc bỏ trốn, nợ thì có thằng diễn viên lên trả lời là chúng tôi cũng đang tích cực tìm kiếm , còn tiền khách hàng thì xin mời khách hàng cứ khởi kiện công ty mà khách hàng đã ký với nó. Cùng lắm là phá sản...... và rồi mang 200 chiệu đó đi chia đều cho mớ dái mà ngày mởi bán các anh gianh nhau

• Like
Reactions: HieuTrader
Hạng B2
25/2/19
409
4.408
156
41
:D bác chắc nghe nhầm rồi. Thường Event mấy CĐT khuyến khích sale mời nhiều khách lên để có thị trường hiệu ứng bán hàng dễ hơn thôi. Mà Nova thì ít khi xài chiêu mời người thân hay giả dạng như này lắm, chủ yếu mấy cty bán đất nền hoặc căn hộ nhỏ nhỏ mới xài chiêu này
Ngày xưa Nova chưa từng làm, vậy bây giờ có làm vậy ko anh? Trong khi đang triển mấy đại dự ớn ở Đồng Nai, Vũng Tàu, Bình thuận (toàn dự ớn mấy trăm ha đến cả ngàn ha -> chạy quảng cáo muốn chiếm hết internet)