Tư Vấn Đầu Tư Bond Contract của Novaland

Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
Giá thì cao, LS thì cũng chẳng hơn NH. Tội gì chui đầu vào trong khi cơ hội thì vẫn còn nhiều

Tập Lái
7/6/19
20
0
1
35
Có bác nào có thông tin cụ thể về Victory Park không nhỉ? Cho em xin với.

Tập Lái
8/5/19
21
111
28
35
khó nói lắm! Thật ra tính trên m2 đất Q2 vẫn khá rẻ so với Tân Bình, Phú Nhuận nhưng vị trí nó ngang ngữa Q3. Còn căn hộ Q3 toàn 80-100tr/m2. Đất thì 300tr/m2. Thì cái giá đó ko phải là ko khả thi đâu!
Khoảng cách ngang q3, nhưng đường sá, tiện ích lại k ngang đâu bác. Nội chuyện đi chung với xe tải container mỗi ngày đã là vấn đề rất to. Còn chưa nói đến 1 bên do Mỹ với Phớp quy hoạch theo khoa học, bên kia do V quy hoạch theo tiền, nó khác nhau nhiều lắm. Mấy bác cũng dân mua bán đất đai, mở map ra coi đường sá quy hoạch của Đế quốc nó ngăn nắp khoa học bao nhiêu, rồi so với mấy cái tổ kiến tổ mối của V là biết. Nên dân cư, hàng quán chục năm nữa các quận 2, 9, tân phú... cũng sẽ đa dạng như mấy quận trung tâm thôi, nhưng có những thứ k khi nào có thể xoá bàn làm lại được ví dụ như quy hoạch. Theo ý em, là trừ các khu đô thị đồng bộ kiểu PMH hay VinCity (vâng, tầm nhìn như thế) thì các đô thị manh mún tự phát kiểu v chả biết khi nào thì sánh được với trung tâm cũ. Đợi hết lớp này 50 năm nữa biết đâu quy hoạch của chúng ta sẽ sánh ngang đế quốc 300 năm trước. Nhưng lúc đó em với mấy bác chết hết rồi, nên thôi kệ đi haha. Tóm lại trong vòng 20 năm đất trung tâm q1 q3 q5 vẫn cứ là vàng thôi, ngu ý của em là vậy.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Khoảng cách ngang q3, nhưng đường sá, tiện ích lại k ngang đâu bác. Nội chuyện đi chung với xe tải container mỗi ngày đã là vấn đề rất to. Còn chưa nói đến 1 bên do Mỹ với Phớp quy hoạch theo khoa học, bên kia do V quy hoạch theo tiền, nó khác nhau nhiều lắm. Mấy bác cũng dân mua bán đất đai, mở map ra coi đường sá quy hoạch của Đế quốc nó ngăn nắp khoa học bao nhiêu, rồi so với mấy cái tổ kiến tổ mối của V là biết. Nên dân cư, hàng quán chục năm nữa các quận 2, 9, tân phú... cũng sẽ đa dạng như mấy quận trung tâm thôi, nhưng có những thứ k khi nào có thể xoá bàn làm lại được ví dụ như quy hoạch. Theo ý em, là trừ các khu đô thị đồng bộ kiểu PMH hay VinCity (vâng, tầm nhìn như thế) thì các đô thị manh mún tự phát kiểu v chả biết khi nào thì sánh được với trung tâm cũ. Đợi hết lớp này 50 năm nữa biết đâu quy hoạch của chúng ta sẽ sánh ngang đế quốc 300 năm trước. Nhưng lúc đó em với mấy bác chết hết rồi, nên thôi kệ đi haha. Tóm lại trong vòng 20 năm đất trung tâm q1 q3 q5 vẫn cứ là vàng thôi, ngu ý của em là vậy.
so với Q3,1 thì hơi khập khiễng, nhưng Q2 bây giờ so giá mặt tiền cũng chỉ bằng 2/3 của Tân Bình, Phú Nhuận thôi! Mà Tân Bình, PN bác còn phải đi chung với xe tải sau 11h. Q2 quy hoạch làm gì đi chung với xe cont? Có thể bác sống ở nơi khác, chứ đường Q2 quy hoạch rõ ràng là an toàn hơn rất nhiều các quận khác! Nếu xe cont thì từ khúc Đồng Văn Cống xuống xa lộ hà nội thôi. Còn Mai chí thọ khúc ngã tư đồng văn cống đến hầm và khúc lương đình của đến cầu thủ thiêm thì hoàn thiện xong sẽ y chang các nước phương Tây, PMH đồng bộ khu vực nhưng ko đồng bộ hệ thống hạ tầng đi lại, giờ xem như bị cô lập bởi 2 cái cầu kẹt xe rồi! Tiện ích thì quy hoạch theo nước ngoài là tiện ích sẽ gom vao trong Mall, shopping center, chứ ko buôn bán tự phát nữa! Tính ra vẫn hay hơn chứ?

Hạng B1
27/6/16
51
82
18
37
bác này ở Hà Nội à?

Hạng B1
23/3/19
57
21
8
Có bác nào có thông tin cụ thể về Victory Park không nhỉ? Cho em xin với.
bán hết cho khách ưu tiên 1-2-3-4 rồi bạn ơi, chỉ còn những căn góc 25ty- 41ty . bạn muốn mua rẻ chắc phải đợi 18 tháng sau có người muốn nhượng lại ăn chênh lệch thì may ra

Tập Lái
7/6/19
20
0
1
35
bán hết cho khách ưu tiên 1-2-3-4 rồi bạn ơi, chỉ còn những căn góc 25ty- 41ty . bạn muốn mua rẻ chắc phải đợi 18 tháng sau có người muốn nhượng lại ăn chênh lệch thì may ra
Cái vấn đề là pháp lý của hình thức trái phiếu này có ổn ko ấy bác ạ? Thuận mua vừa bán thì ko sao, nhưng lỡ làng 1 phát mà ko nắm rõ pháp lý của nó thì cũng mệt.

Hạng B1
23/3/19
57
21
8
thật ra cái này cũng là dạng liều ăn nhiều thôi. trái phiếu lãi suất 6%/1 năm, nếu sau 2 năm ko mở bán thì bạn Nổ đền thêm 4% nữa là 10%.
Còn nếu như Nova xong pháp lí và mở bán thì giá quá okie. So về vị trí thì khu đất này là khu gần Trung tâm , dân cư đông đúc. Mà mình nghe sale mình nói là giá chuyển nhượng đất được giảm 30% nữa. Cái miếng đất của công ty dệt may thắng lợi từ thời ông bà cô bác .

Tập Lái
7/6/19
20
0
1
35
Tại tớ vừa xem tư vấn pháp lý thì cái này là dạng HĐ thương mại chứ ko phải HĐ mua bán nhà đất. Xem qua các hợp đồng mà Nova gửi thì ko thấy ghi rõ về việc đảm bảo quyền nhận căn hộ/nhà như thế nào. Như thế nên tâm tư quá.