Hạng B2
18/11/16
326
1.058
93
Sai gon
Lúc loạn lạc thì làm ăn được cứ làm. Nhưng sợ là ng ôm cuối thôi. Chung cư giờ toàn bán chênh tỷ tỷ. Thế thì có chết tới bị thương.
khu quanja7 ăn theeo thủ thiêm 4,còn chung cư nhiều cái giá ảo không tưởng,em xuống xem cái flora anh đào quận 9,67 mét đòi 1,7 tỉ mà cho thuê nhõn 7 triệu phải bao phí nữa

Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Các bác vào mấy trang rao bds mới thấy giá bds ảo thế nào. Ảo nhất là giá chung cư quận 2 và quận 9. Thật ra toàn các bác môi giới tự làm lại giá rồi tung giá ảo lên thôi. Có những căn CĐT còn chưa mở bán đã thấy đăng bán với cam kết rẻ nhất thị trường, suất ngoại giao, nội bộ...
Nhiều căn được đội giá lên cả tỷ thậm chí vài tỷ so với cách đây 1 năm.
Nếu đẩy giá lên vậy mà vẫn bán được để kiếm lời thì xin chúc mừng thôi. Nhưng sợ các bác thổi lên mà cũng chưa bán được chỉ tổ tạo ra con số ảo cho thị trường. Người mua khi bỏ ra cả một khoản tiền lớn họ cũng phải tìm hiểu thông tin rất kỹ càng, hợp lý thì họ mới xuống tiền. Còn nếu giá cả vô lý thì họ sẽ tìm kiếm các cơ hội khác.

Hạng B2
18/1/08
153
83
28
em ở khu đó đây, đúng là giá lên cao thật nhưng em thấy toàn giới đầu tư mua đi bán lại, anh nào cuối cùng chắc ôm trọn, nhưng ko biết khi nào thôi.
Khu Tân Quy, Tân Kiểng, Q7(đường số, Lâm Văn Bền, Mai Văn Vĩnh) nó lên phát sợ luôn đấy. Vấn đề có thể là quá ít sản phẩm nên các cụ tha hồ hét giá. Em đã từng lùng mua trong 6 tháng mà hụt mất 2 sản phẩm. Giờ quay lại, khó mua nổi.

• Like
Reactions: ThanhDosg
Tập Lái
8/4/16
3
67
13
35
Em thì chả biết thế nào chứ em rút về khu Tây bán được 1 năm rồi dạo trước giá tầm 24tr - 25tr là khách nhát tay ko dám mua, giờ dự án nào gắn mác 4 - 5 tầng thương mại mà giá 24tr -25tr thậm chí lên gần 30 tr mở ra bán là đi 90% - 100% luôn.
Còn mấy căn gọi nhà ở giá rẻ lúc trước chòm chèm 1 tỷ người mua đã ngại rồi vậy mà chưa đầy 1 năm dự án mới mở toàn trên 1 tỷ không vậy mà vẫn cháy 80% - 100% giỏ hàng chưa đầy 1 tháng luôn...

Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Người Việt toàn thích hùa theo đám đông mà. Thấy người khác mua vào thì mình cũng tìm cách mua theo. Thấy người khác bán ra thì lại tìm mọi cách để bán. Không chỉ có bds, chứng khoán, vàng,..cũng đều vậy cả. Chính vì vậy mà đợt năm 2011 mới nhiều bác vỡ mặt.

Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
bây giờ thấy nhiều CCCC đã bàn giao từ đầu năm nhưng đến nay sáng đèn chưa được 20%. Tình hình này sang 2018 có nhiều CCCC bàn giao thì ko biết thế nào.

• Like
Reactions: Dyktily-Rio
Tập Lái
21/7/17
0
28
12
Vỡ hay ko phụ thuộc vào người mua dùng tiền của mình hay tiền đi vay, Nếu nhiều người vay để mua và vay với số tiền lớn thì mới đáng ngại ( như năm 2011 ) còn nếu là tiền của mình hoặc vay ít thì chẳng sợ

Tập Lái
10/10/17
4
17
3
đang chơi vơi .chuẩn bị sản đầu tư căn hộ cao cấp rồi .

Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com
em thấy căn hộ sắp bàn giao một loạt trong khi người mua có nhu cầu ở thì ít mà đầu tư thì nhiều.
khi căn hộ đã giao rồi tức là đóng 100% tiền, vậy nếu ko cho thuê được thì hoặc cho thuê giá rẻ bèo (khả năng lớn vì cũng có nhiều người cho thuê) nên phải bùng hàng thôi, lúc đó các bác tha hồ lựa chọn. đó là theo suy đoán của em, chắc phải đợi xem sao.

• Like
Reactions: Dyktily-Rio