Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Bóng đèn Matiz

Hạng B2
29/9/05
262
10
18
Em đi xe Matiz. Hâm qua em "lạc" vào 1 cửa hàng nội thất và hỏi bóng đèn xanh (H4) 55W made in Korea. Anh bán hàng nói đèn này sáng hơn đèn nguyên bản nhiều lắm (như bóng 90W vậy). Em đồng ý lắp luôn (vì em thấy đèn xe em chưa được sáng như Vios). Giá 90K (chắc là 1W/K). Tối qua đi thử thất vọng quá các Bác à, tối hơn cả đèn cũ. Xin các Bác cho ý kiến chỉ giáo vì em đang định lắp lại bóng cũ.

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53
RE: Bóng đèn Matiz

55W mà là halogen bình thường thì đùng có hy vọng cải thiện bạn ơi....bóng đó nhuộm vớ vẩn ấy mà. Cứ Narva hoặc Phillips mà chơi thôi.

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Đúng đâý bác tuy nhiên với ắc tì lu gì của Nar va thì khác nhe các Bác. Bác có thể lục lại các bài về Narva sẽ rõ.
chúc bác có đôi mắt cho E nó thật ưng ý

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Em có 1 ít thông tin, mời các bác xem qua ạ

http://www.narva.com.vn/news.asp?news_cat=2&page=1&news_id=58

Cảm ơn các bác,

Hạng B2
23/8/05
220
8
0
53

Trích đoạn: matizhp

Em đi xe Matiz. Hâm qua em "lạc" vào 1 cửa hàng nội thất và hỏi bóng đèn xanh (H4) 55W made in Korea. Anh bán hàng nói đèn này sáng hơn đèn nguyên bản nhiều lắm (như bóng 90W vậy). Em đồng ý lắp luôn (vì em thấy đèn xe em chưa được sáng như Vios). Giá 90K (chắc là 1W/K). Tối qua đi thử thất vọng quá các Bác à, tối hơn cả đèn cũ. Xin các Bác cho ý kiến chỉ giáo vì em đang định lắp lại bóng cũ.
chính xác chỉ là 50k/1 đôi thôi bác ợ, em xài rồi và thấy xũng khá là sáng. Nhưng điều căn bản em muốn nói là dù bóng ghi 100W hay 55W khác biệt hay ko thì có trời biết thôi ạ. Vđề là mình tìm đc thợ thuyền đấu đá đúng tiêu chuẩn là ok hết thôi.
P/S: Cái này vuhn chắc là biết rõ nhất đấy nhỉ. Phiền đ/chí vuhn bây giờ loại anh khỏi danh sách đèn pha tầm thấp nhất cái nhé. Xin cảm ơn.

Hạng B2
28/5/04
213
1
18
Bưởi Tân Triều đeee

Em thì lại khuyên các bác ko nên dùng loại bóng đèn này! Cách đấy nữa năm em đã dùng loại bóng đèn này và khi đi bảo trì thì thợ trong đó nói là bóng đèn này tỏa nhiệt hơn bóng zin rất nhiều nên rất dễ làm hư chóa đèn! Nên em về thay ra luôn!

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

loại bóng đèn nhuộm xanh thì chả bao giờ em tin đâu, toàn là hàng vớ vẩn thôi ! bác vào các shop đó thì người bán bao giờ cũng muốn bán được hàng và cứ thế tung hô lên[&:] Liên quan đến đèn đóm, bác cứ phone cho bác Narva là ok