Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
Có một lần em đi bảo dưỡng CD5 PS ở VMC, thợ thử máy mấy lần thì bảo cục bù ga máy lạnh của em hư...Vì nó thử mấy lần cứ bật máy lạnh là chết máy...(Mà trước khi em đưa vào hãng vẫn bật máy lạnh bình thường mà...).

Nhưng để yên tâm em bảo nó thay... Nó cho thằng thợ phụ thay xong...Ok... em bào nó lấy cục bù ga cũ vào thử xem nó như thế nào thì nó cũng OK luôn.. đến nối thằng thợ chính nó nghi cho em là đổi cục bù ga của nó....thế là em không đổi nữa...

Tuy nhiên cũng có đôi lúc em chạy thấy bật máy lạnh mà cái kim vòng tua nó chỉ khoảng 300-400...máy lúc đó rung rung...em lại nghĩ đến cái cục bù ga máy lạnh...

Các bác cho hỏi là có phải cái cục bù ga maý lạnh của Cd5 nó hay bị chập chờn không? và thay nó thì có hết được tình trạng đó không?
Thanks.

Tập Lái
1/8/06
28
0
0
vinamarine.gov.vn
RE: Bù ga máy lạnh của Kia pride?

Tôi cũng không khá khẩm khoản này lắm, có điều CD5 mà chạy máy lạnh vòng tua 300-400 là khá cao đấy, Bác cần kiểm tra kỹ lại xem sao vì như thế máy yếu và hao nhiên liệu lắm. Tôi chạy con B pride, đi số 5, chạy Pháp vân-Cầu Gĩe 100km/h vòng tua mới đến số 300, còn bình thường chạy 80km thì chỉ 2,4 hoặc 2,6 thôi.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Tôi cũng không khá khẩm khoản này lắm, có điều CD5 mà chạy máy lạnh vòng tua 300-400 là khá cao đấy

Vòng tua ở đây là lúc em nói xe mở máy lạnh mà đứng yên nha bác? Vòng tua 300-400 là thấp chứ bác? thông thường nó ở mức 800-850 mà...

Tập Lái
1/8/06
28
0
0
vinamarine.gov.vn

he he, đúng rồi, lần trước bác hướng dẫn về cái garanty, có nói khi mở máy lạnh (xe đứng yên) thì vòng tua 800-850. Bé cái nhầm, sorry nhé.

Mà cái Cục bù ga máy lạnh, không biết Forum có bác nào biết không, tôi cũng quan tâm tìm hiểu về em nó xem sao?:)

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

chào các Bác,
Xe em Kia Pride em thì bị như vầy, nếu đề máy không mở máy lạnh thì vòng tua khoảng 1100, máy hú kinh khủng luôn, còn nếu em mở máy lạnh thì chỉ khoảng 800, em không hiểu?
nên cứ phải mở máy lạnh mà chạy dù ...rét run cả người:D

Tập Lái
2/12/05
23
0
1
HCM

các bác ui, cái vụ này ngày xưa em cũng bị. bác nói thợ nó thay cái đầu dù trong bình xăng con giá 80.000vnd là ok ngay ấy mà

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Ạ bác 2 cái nhé, 2,4 và 2,6 bác mô tả nó là 2 nghìn 6 đấy ạ, làm gì có máy nào 300v/phút như bác tả đâu, bác xui con người ta vậy thì thợ nào sửa nổi bác ? it nhất cũng phải 700v/phút không tải [8|]
Trích đoạn: dongzoang135

Tôi cũng không khá khẩm khoản này lắm, có điều CD5 mà chạy máy lạnh vòng tua 300-400 là khá cao đấy, Bác cần kiểm tra kỹ lại xem sao vì như thế máy yếu và hao nhiên liệu lắm. Tôi chạy con B pride, đi số 5, chạy Pháp vân-Cầu Gĩe 100km/h vòng tua mới đến số 300, còn bình thường chạy 80km thì chỉ 2,4 hoặc 2,6 thôi.

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: Phuong Ngoc

chào các Bác,
Xe em Kia Pride em thì bị như vầy, nếu đề máy không mở máy lạnh thì vòng tua khoảng 1100, máy hú kinh khủng luôn, còn nếu em mở máy lạnh thì chỉ khoảng 800, em không hiểu?
nên cứ phải mở máy lạnh mà chạy dù ...rét run cả người:D
Quả này,nếu luôn như vậy,nhất là khi máy đã đủ "nóng",kim nhiệt độ nằm ở chỗ nhất định thường nằm,thì nghĩa là ga cầm chừng quá cao và bù ga máy lạnh kg được chỉnh đúng nên nó kg ép-phê gì hết!

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Xe em cũng có tình trạng như vậy, bật máy lạnh nó xìu xuống gần =0 luôn, cứ phải để cho máy chạy một lúc hoặc bật khi đang lăn bánh. Hôm trước thợ nói là cục bù ga đó không thể sửa vì bóc ra là đi luôn cái màng gì đó, chỉ tra dầu bảo quản để khắc phục tạm thôi, sau đó tình hình có khá hơn nhưng chả được lâu.
bác songlam thử bộ bù ga trong hãng nó báo giá bác bao nhiêu ?
bác thanh.vo:cái "đầu dù" mà bác nói là gì có liên quan gì đến cục "bù ga" ko ?

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

bác songlam thử bộ bù ga trong hãng nó báo giá bác bao nhiêu ?

Hôm em vào VMC định thay là 26usd
Nhưng thằng thợ nó bảo bên ngoài max là 200 nghìn thôi...

các bác ui, cái vụ này ngày xưa em cũng bị. bác nói thợ nó thay cái đầu dù trong bình xăng con giá 80.000vnd là ok ngay ấy mà

Không bật máy lạnh thì nó rất ổn định bác à...

Last edited by a moderator: