Tấm giấy bạc che nắng của em bị chai 2 miếng cao su hít hay sao mà giờ không dính vào kính được nữa hoặc dính chỉ được thời gian ngắn là bung ra.
Chuyện nhỏ nhưng bị hoài nên bực mình :)
Các bác tư vấn em nên mua 2 miếng cao su loại nào, ở đâu để xài ngon nhé

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Em cũng chờ tư vấn nè. Em mua 2 cái cục mới cung ko ăn thua. Xe em dán kính nên nó hít kém lắm. Được tí là rớt. Mua cái bạt mới về cũng rứa luôn.

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Hạ 2 tấm che nắng xuống kềm lại, nào giờ em làm như vậy nên ko biết 2 cục cao su hít hư chưa ko biết.

Hạng D
15/2/12
2.423
4.569
113
Vào Metro mua loại che nắng dạng ống cuộn, mặt dưới dán 3M vào tapi cửa, phần trên có móc. Khi muốn dùng che nắng hạ kính xuống tí rồi móc vào kính rồi kéo lên đảm bào không rớt ra nữa. Gọn - Đẹp nhìn hao hao giống Mẹt
Gần giống như vầy nhưng
Bực mình tấm giấy bạc che nắng kính lái

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Để em thử cái này. Hay.
@innova2222: cá của bác chỉ che kính bên. Cái này là kính lái, che lại khi phải đậu xe ngoài nắng.
Hạ 2 tấm che nắng xuống kềm lại, nào giờ em làm như vậy nên ko biết 2 cục cao su hít hư chưa ko biết.

Hạng F
16/5/09
5.810
8.022
113
BÌNH DUONG THỦ DẦU MỘT
L
Vào Metro mua loại che nắng dạng ống cuộn, mặt dưới dán 3M vào tapi cửa, phần trên có móc. Khi muốn dùng che nắng hạ kính xuống tí rồi móc vào kính rồi kéo lên đảm bào không rớt ra nữa. Gọn - Đẹp nhìn hao hao giống Mẹt
Gần giống như vầy nhưng
Bực mình tấm giấy bạc che nắng kính lái
loaij này em còn 2 tấm cữa sau grandis mà kg sài bác nào cần em thanh lý cho rồi

Hạng B2
10/9/11
400
319
63
Nếu muốn phục hồi 2 miếng cao su đó thì Bác thả nó vào nước nóng khi thấy hơi mềm đem ra chỉng nó hơi chủm lại, vừa giử như vậy nhúng vào nước lạnh cho nguội sài được 1 thời gian nửa.

Nếu muốn phục hồi 2 miếng cao su đó thì Bác thả nó vào nước nóng khi thấy hơi mềm đem ra chỉng nó hơi chủm lại, vừa giử như vậy nhúng vào nước lạnh cho nguội sài được 1 thời gian nửa.

để em làm thử theo cách này :) em nghĩ do cao su kém chất lượng nên bị biến chất dưới nắng nóng