Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
thêm ủng hộ cho tung của đây:
Cảnh báo thịt lợn Trung Quốc nhiễm độc Clenbuterol

Ảnh minh họa: Cdn.
Clenbuterol hay người dân Trung Quốc đơn giản gọi là "bột thịt nạc" đã bị cấm sử dụng. Tuy nhiên vì lợi nhuận, nhiều người vẫn trộn chất này vào trong thức ăn gia súc để sớm đưa thịt đi bán.  
Clenbuterol giúp tăng việc đốt cháy mỡ và phát triển cơ, có thể uống để giảm cân hoặc như một chất doping trong giới vận động viên. Tuy nhiên, nếu quá liều có thể gây bệnh, thậm chí tử vong. Chất này thường lưu lại nhiều ở các nội tạng như gan, phổi.
Theo AP, hiện chưa có con số thống kê chính xác số lượng thịt Trung Quốc bị nhiễm độc chất này. Tuy nhiên theo giới quan sát, ít nhất là ở vùng nông thôn, chất này đang được sử dụng tràn lan.
http://vnexpress.net/gl/doi-song/2011/01/3ba25d83/

TDC confirmed
Hạng B2
29/4/09
336
3
18
49
HCM
Các BÁc cứ tẩy chay hàng tàu, về thử kiểm tra xem khối thứ trong nhà ta cũng xuất xứ tàu (made in tàu) còn lại hàng hà vô số thứ (made in VN, Malay, Taiwan .....) cũng xài nguyên liệu tàu, vậy sao sống đây ??????? Ngay cả Bác nào có con nhỏ mà la lên không xài hàng tàu em éo tin (đồ chơi toàn hàng tàu). Em vote cho tẩy chay hàng tàu kém chất lượng, hoặc đồ tàu chưa kiểm chứng chất lượng, còn những thứ tàu khác như Nokia, Latop .... của thuơng hiệu lớn nhưng sx ở tàu thì vẫn xài tốt.

Hạng B2
14/9/10
419
15
18
44
Các bác chỉ giỏi nói phét , nhà ai mà chẳng có món nào đó từ TQ , tẩy chai nỗi gì mà tẩy

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Tẩy chay bằng mồm hả? nói dễ lắm chứ quyết tâm tẩy chay thì em chịu, đôi đũa cũng phải nhập của Tàu thì nhắm mắt mà xài và tự trách mình đi
Xe Tàu thì em chưa nghĩ tới vì giá nó cũng cao mà chất lượng chưa được kiểm chứng nhưng ngồi đây mong thằng Vama sản xuất đựoc cái xe như của tàu để phục vụ dân Việt chắc còn lâu lắm, mua xe khác thì đíu có xiền làm sao đây??

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
kiengiang1976 nói:
Tẩy chay Tẩy chay Tẩy chay ................................ hàng CHINA

Em sẽ về tháo hết linh kiện CHINA trong con Iphone và Nokia để Tẩy chay

Nhưng hông biết ngày mai em dùng gì :(

Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
52
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
Tẩy chay thì không xuể, mà xài thì cứ tức anh ách.
Vừa túi tiền và chấp nhận được trong tiêu chí của mình thì chọn thôi, chỉ tẩy chay đồ kém chất lượng. Chứ tẩy chay nó, nó đè cho 1 cái là mình dẹp lép như con tép.
Tức quá, tức quá :(:mad:

Hạng B2
22/3/11
443
0
0
33
fullenergy nói:
Một người quen của mình từng lái thử chiếc Lifan sedan lên đến 80km/g thì anh dừng lại và trả ngay lại xe cho chủ nó chứ không dám chạy nữa. ToBe nghe nói của Tàu mẫu mã còn mới coong nhưng chuyển lái thì kêu cụp cụp liền. Wave Tàu về quê vừa chạy vừa rớt ốp nhựa, chỗ nào muốn rớt thì nó rớt.....Hy vọng BYD FO rác đủ chỗ rải hết đường lưỡi bò của HCĐ.
Lifan là lifan, BYD là BYD, không thể vơ đũa cả nắm được, không thể vì Toyota Innova ráp ở VN bị lỗi mà tẩy chay Camry. Em nghĩ bác đủ lớn để không vơ đũa cả nắm. Em cũng nghĩ bác đủ lớn để đừng chỉ nghe người khác nói. Một người dân TQ bình thường họ cũng như một người VN bình thường, chằng muốn chiến tranh, chẳng muốn đi cướp đất bao giờ. Một người dân bình thường chỉ muốn ngày kiếm đủ 3 bữa cơm lo cho gia đình mình, tích cóp phòng khi ốm đau, dành dụm của cải để cuộc sống ngày một tốt hơn.

Hạng B2
22/3/11
443
0
0
33
POLTS nói:
Tẩy chay bằng mồm hả? nói dễ lắm chứ quyết tâm tẩy chay thì em chịu, đôi đũa cũng phải nhập của Tàu thì nhắm mắt mà xài và tự trách mình đi
Xe Tàu thì em chưa nghĩ tới vì giá nó cũng cao mà chất lượng chưa được kiểm chứng nhưng ngồi đây mong thằng Vama sản xuất đựoc cái xe như của tàu để phục vụ dân Việt chắc còn lâu lắm, mua xe khác thì đíu có xiền làm sao đây??
He he lại bài toán con gà quả trứng rồi bác à. Rẻ thật rẻ thì có cherry chỉ 180tr, cao cấp hơn thì có BYD_F0 giá 230 tr, Spark bản LT đã 303 triệu, tính ra là F0 rẻ hơn Spark nhìu lắm rồi đó bác. Còn chất lượng thì chẳng qua nó mới vào Việt Nam thôi mà. Đấy là em không nói đến việc là phải đạt chất lượng thì mới được nhập khẩu, mới được đăng kiểm đấy, vì mấy chuyện này nó chỉ là giấy tờ, tuy nhiên giấy thì giấy nó cũng có một giá trị nhất định.

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
thằng lifan là tập đoàn xã hội đen bị chính phủ trung quốc xóa sổ rồi mà.
BYD em thấy cũng đẹp mà . qua bên đó thấy họ chạy rất nhiều BYD . mẫu mã cũng rất đẹp nữa . lifan thì ko thấy ai chạy cả . BYD sản xuất pin năng lượng lớn nhất thế giới . các bác đi xe hybrid của các hãng khác thì phần lớn pin cũng là BYD sản xuất đó.