Tập Lái
7/9/13
2
0
0
36
tình hình là như vầy,e có mua 1 xe triton tại Sadaco và trả góp với ngân hàng VPBank.
phải nói VPB làm việc quá tệ hại,làm thủ tục xác minh này nọ thì mất cả tháng,xong thì e hoàn thành mọi nghĩa vụ rối nhưng 2 tuần k thu xếp cho e ký hợp đồng và giải ngân để Sadaco giao xe.
Quá bức xúc vì cái kiểu làm ăn như ban ơn cho khách hàng + bắt e chầu chực chờ đợi cứ như là cơ quan hành chính nhà nước.Nay e mạo muội hỏi các bác OSer và các bác Bank khác ai có hướng giải quyết nhanh gọn để e còn được lấy xe về.tình hình là xe e đã xong xuôi hết,đã ra bs và giấy hẹn,giờ chỉ còn phần của Bank thôi
===>các bác nào có nhu cầu mua xe tết và trả góp thì đừng bao giờ chơi với anh VPbank này,tránh như e
Thanks các bác.chào thân ái và đoàn kết

Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
Chắc hồ sơ của bác có vấn đề chứ giờ vay nhanh lắm. Cơ bản là ngân hàng họ muốn duyệt nhanh, giải ngân nhanh để tính lãi sớm chứ kéo dài làm gì bác?

Giờ mà bank nó cancel thì bác mệt mỏi lắm à nha.

Hạng B2
4/7/11
156
14
18
40
Vp h còn tiền đâu mà giải ngân cho Bác vay? Còn 1 cổ đông còn lại vừa mới rút hết vốn rồi

Hạng D
4/12/12
1.640
1.800
113
Bác thử hỏi bên BIV hay OCB xem sao . . . e thấy 2 bên đó làm cũng ok đó ạ!

Pepsi777 nói:
Em tò mò là VPBank chi nhánh nào vậy bác.
Chứ bên phòng em có cà vẹt là giải ngân thôi mà.
Chi nhánh Phan Xích Long. Làm ăn quá tệ. Lúc tới chào mời thì nào là thế này... nào là thế kia... VP làm mất uy tín là. 1 lần bất tin... vạn lần bất tín. Em hiểu nỗi khổ của khách hàng. Và cả anh sales làm nữa. Em thấy mà thương bác Trình luôn.

ductuan.ta90 nói:
Pepsi777 nói:
Em tò mò là VPBank chi nhánh nào vậy bác.
Chứ bên phòng em có cà vẹt là giải ngân thôi mà.
Chi nhánh Phan Xích Long. Làm ăn quá tệ. Lúc tới chào mời thì nào là thế này... nào là thế kia... VP làm mất uy tín là. 1 lần bất tin... vạn lần bất tín. Em hiểu nỗi khổ của khách hàng. Và cả anh sales làm nữa. Em thấy mà thương bác Trình luôn.
Chắc hồ sơ và quy trình bị vướng chỗ nào thôi chứ thực tình ngân hàng và chi nhánh rất muốn giải ngân cho khách. Chứ cuối năm rồi, chỉ tiêu áp xuống hàng tuần, cả xếp và nhân viên đều phải chạy cả chứ huống hồ đi làm khó khách hàng.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/4/13
0
3
18
49
Bác chủ đã giải ngân được chưa ah , nếu chưa thì đt em làm ngân hàng khác giúp cho .
VP là ngân hàng giải ngân phiền phức nhất hiện nay mà :D

Tập Lái
13/12/13
3
0
0
Mình được VPB CN Hàm Nghi - Pasteur tự liệt vào DS khách hàng VIP nhưng tới lúc cần vay còn đuối: làm việc lề mề, trả lời bất nhất (trước khi muốn vay mình thông báo tình hình tài sản, tài chính cty,...tất tần tật ok hết, lúc mình gửi giấy tờ thì ngâm đã đời rồi bảo chính sách thay đổi ko vay được). Bực mình quá sang Agribank vay lãi có 7% & thủ tục nhanh chóng.
Túm lại là BP tín dụng của VPB quá tệ (có lẽ do không có tiền)!? (Nếu thế thì tui may quá đã rút hết xiền từ VPB ùi)