Hạng B2
13/8/14
287
189
43
40
bác thay ở đâu kinh thế, em thay cái bình lead 2012 có 500k thoai, lấy bình cũ zìa bán được 50k nữa :D hôm trước e vô honda kiểm tra con air blade, em kiu tháo banh càng để coi cái gì cần thay xong kiu mấy ảnh ráp lại cái em ra ngoài thay đồ cho rẻ mấy ảnh rất vui vẻ làm cho em, tính công có mấy chục k thoai rẻ bèo [:D
BÁC thay trong hãng mà có 5xị là quá ngon luôn đó Bác,bữa vợ e hỏi head bên q9,chắc nó thấy vợ e phụ nữ lơ ngơ,lại xe đề ko nổ,mà ác cái xe Lead phụ nữ hay đi mà sao honda nó ko làm cái đồ đạp,bình accu mà íu íu là khổ rồi,làm ăn ác vậy nên từ từ mất khách là phải.

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.738
113
BÁC thay trong hãng mà có 5xị là quá ngon luôn đó Bác,bữa vợ e hỏi head bên q9,chắc nó thấy vợ e phụ nữ lơ ngơ,lại xe đề ko nổ,mà ác cái xe Lead phụ nữ hay đi mà sao honda nó ko làm cái đồ đạp,bình accu mà íu íu là khổ rồi,làm ăn ác vậy nên từ từ mất khách là phải.
Em hay bỏ bảo dưỡng ở head trần hưng đạo khúc pullman chạy về bến thành phía tay trái. Chi phí e thấy ở đây rẻ với làm ok lắm, được cái làm trễ nữa, 6h em đi làm ra ghé ngang vẫn còn sửa xe

• Like
Reactions: alexquang2003
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
e đính chính lại là 1 Công không có nghĩa là làm trong 1H nhé các bác.

E không nói hay dở ở đây, nhưng công lao động nó bao gồm: trình độ tay nghề, chất xám, công nghệ, dụng cụ đồ nghề phương tiện hành nghề,

Ví dụ: có một cái pan không ai sửa được, nghiên cứu mất hai ngày (8hx 2 là 16H - 16 công liêu có tính tiền khách hàng 16 công x 200ngan được không? ) dĩ nhiên khi nghiên cứu 2 ngày e sẽ tính Khách hàng trọn gói công 1 triệu (tương đương 5 công) nhưng em làm trong vòng 1H

Hạng B2
12/3/07
117
57
28
44
Đó là lý do em ít vào hãng làm mấy thứ lặt vặt. vệ sinh thắng, thay bố thắng, dầu nhớt... mà các bác cứ tinh công chất xám, công nghệ cao là toi người tiêu dùng rồi. Em cũng muốn vô hãng vì không gian đẹp, trông chuyên nghiệp nhưng phải tùy việc ạ

• Like
Reactions: themhoa
Hạng B1
20/8/09
66
43
18
So cái giá bố thắng trước của bác em tủi thân quá, em thay hơn 2 chai cho bộ bố trước, dớt cái dĩa thắng cũng bị mắc hơn bác.
Sau này có bán Ford chắc chọn xe Hàn để bảo dưỡng cho rẻ. Vô hãng cái gì cũng tính công lao động, nghe cụm từ này mà nổi da gà

Attachments

Tập Lái
17/9/14
48
21
8
43
Mấy cái vụ than phiền về giá tiền khi đem xe vào hãng cứ nhắc đi nhắc lại hoài. Ở ngoài rẻ sao mấy bác không mang ra cho người ta làm??? Trước khi làm, nhân viên hãng cũng show ra báo giá trước, tiếp tục hay không là quyền ở mình. Bác chủ cứ gật đầu rồi giờ lại than thở. Khi xác định vào hãng, tiêu chí chất lượng được đặt lên hàng đầu. Em đi BTF, PMF, em đều hài lòng về service, chỉ tội là về nghe bà cảm càm ràm về vụ $ mà thôi.

Lạm bàn về bác Petrol, em đánh giá rất rất cao tinh thần phục vụ của bác này, nếu bác đứng ra làm Team Leader cho đội trực tiếp làm service cho A/E thì miễn bàn, đảm bảo là hoàn hảo 100%; nhưng giao xuống cho team ở dưới làm thì hên xui liền.

• Like
Reactions: quang_dinh20002000
Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Mấy cái vụ than phiền về giá tiền khi đem xe vào hãng cứ nhắc đi nhắc lại hoài. Ở ngoài rẻ sao mấy bác không mang ra cho người ta làm??? Trước khi làm, nhân viên hãng cũng show ra báo giá trước, tiếp tục hay không là quyền ở mình. Bác chủ cứ gật đầu rồi giờ lại than thở. Khi xác định vào hãng, tiêu chí chất lượng được đặt lên hàng đầu. Em đi BTF, PMF, em đều hài lòng về service, chỉ tội là về nghe bà cảm càm ràm về vụ $ mà thôi.

Lạm bàn về bác Petrol, em đánh giá rất rất cao tinh thần phục vụ của bác này, nếu bác đứng ra làm Team Leader cho đội trực tiếp làm service cho A/E thì miễn bàn, đảm bảo là hoàn hảo 100%; nhưng giao xuống cho team ở dưới làm thì hên xui liền.
Khi bác vào họ có báo thời gian làm cho bác thì ok rồi. Nhưng, lại nhưng, không phải ai cũng biết về kỹ thuật, báo gì biết đó. 1 việc làm trong vòng 3h là xong mà báo 2 ngày và tính tiền như thế thì bác thấy ra sao ?! Kỹ thuật cũng chẳng có gì cao, chỉ cần có đủ đồ nghề nhé . Chưa kể làm xong làm hư linh tinh khác rồi đổ cho khách hàng, tới cả CVDV cũng phải xác nhận là khi nhận vào xe không hư những thứ đó ...mà vẫn không chịu ! Cuối cùng cũng chứng mình được là do thợ làm hư mà cái mặt vẫn nghênh lên - đó là anh tổ trưởng kỹ thuật luôn nhé.

Tập Lái
17/9/14
48
21
8
43
Khi bác vào họ có báo thời gian làm cho bác thì ok rồi. Nhưng, lại nhưng, không phải ai cũng biết về kỹ thuật, báo gì biết đó. 1 việc làm trong vòng 3h là xong mà báo 2 ngày và tính tiền như thế thì bác thấy ra sao ?! Kỹ thuật cũng chẳng có gì cao, chỉ cần có đủ đồ nghề nhé . Chưa kể làm xong làm hư linh tinh khác rồi đổ cho khách hàng, tới cả CVDV cũng phải xác nhận là khi nhận vào xe không hư những thứ đó ...mà vẫn không chịu ! Cuối cùng cũng chứng mình được là do thợ làm hư mà cái mặt vẫn nghênh lên - đó là anh tổ trưởng kỹ thuật luôn nhé.
Hiểu hoàn cảnh của bác luôn. Nhưng cái đó là do một cá nhân nào đó làm không tốt nhiệm vụ của mình, chả liên quan gì đến hãng cả. Bác nêu tên luôn cái đại lý đó lên đi, để anh em biết mà tránh.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
E cũng nhấn mạnh nhiều lần rồi, "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng"

Thật ra ngành nghề dịch vụ nào cũng vậy,,,: CON NGƯời là rất quan trọng, hãng chẳng có lỗi nếu như con người làm tốt phần việc của mình.

xe Hàn xe Mỹ thì khó so sánh, vì sự so sánh nào cũng khập khiểng.,

E đi cái xe ANH quóc, thay bố thắng trước bà mịa nó quất 499$ không bớt một đồng, té đái mất hai hôm......
Giờ tìm được nguồn kẹp nách thì giá cũng tầm 345$ nên đành chơi em nó thôi.

Bộ má phanh 45$ / 1 bên thì theo e không quá đắt cho quãng đường 65.000 đến 75.000KM của chiếc xe thì 30đông /1KM ummm so ra cũng có lý các bác ạ.

Tập Lái
19/9/14
38
27
18
32
:3dchoctuc:

Tính theo kiểu cộng số học của chủ thớt rồi tính ra tiền thì Ford không có tiền mua tôn lợp mái nhà xưởng, đừng nói có tiền mua ca lê mỏ lết.
Cả 1 hệ thống vận hành để cung ứng cho khách hàng những dịch vụ đảm bảo an toàn, yên tâm, chất lượng nhưng bị quy theo công thợ hồ thì thuyệt là đao lòng.
Sao không hỏi 1 câu : Thép có 15.000/1KG tại sao cái Ford Ranger gần 2 tấn lại bán 600 triệu? cho nó trọn vẹn bài toán lớp 2?