Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Mercedes-Benz Việt Nam chúc mừng Quang Dũng trở thành chủ nhân của GLK 4MATIC mới

“Đánh thức tầm xuân” là chủ đề cho đêm biểu diễn của đôi song ca Quang Dũng và Hồng Nhung tại QD Bar, quận 1, thành phố Hồ Chí Minh vào tối Chủ Nhật ngày 1/11/2009. Đây là sự kiện đặc biệt, kết hợp với lễ trao xe của Mercedes-Benz Việt Nam cho ca sĩ nổi tiếng Quang Dũng chúc mừng anh vừa sở hữu chiếc xe GLK 4MATIC mới.

Tiến sỹ Udo Loersch, Tổng Giám đốc Mercedes-Benz Việt Nam cho biết: “Chúng tôi rất vui khi chào đón thêm một thành viên mới, một gương mặt nổi tiếng vào gia đình Mercedes-Benz. Chỉ trong thời gian ngắn sau khi được giới thiệu, GLK đã tạo nên một trào lưu mới và thu hút đông đảo giới trẻ tại Việt Nam. GLK không chỉ mang cá tính mạnh mẽ của một chiếc xe địa hình mà còn hòa quyện một phong cách đậm chất nghệ thuật như một phần của sự lịch lãm sang trọng”

Tiến sỹ Udo Loersch đang ký tặng trên chiếc GLK mô hình

Đêm nhạc đặc biệt này đã diễn ra vào tối Chủ Nhật, với sự tham dự của những người bạn trẻ đến để cùng ngồi bên nhau trong một không gian sang trọng và ấm cúng, cùng chia sẻ niềm đam mê âm nhạc cũng như sở thích về xe hơi. Sự kiện cũng đã thu hút nhiều khách mời đặc biệt là những người nổi tiếng trong giới nghệ thuật và những người yêu xe GLK tại Tp. HCM.

Với Quang Dũng, đây cũng là sự kiện đặc biệt khi anh và Mercedes-Benz cùng tổ chức chương trình. Thông qua các hoạt động âm nhạc và kinh doanh của mình, anh sẽ quảng bá thêm một hình ảnh đậm chất nghệ thuật và lịch lãm cho dòng xe GLK, bên cạnh phong cách mạnh mẽ “khát khao chinh phục” vốn có của nó.

GLK 4MATIC là dòng xe SUV đặc biệt vừa ra mắt thị trường Việt Nam. Sở hữu nét độc đáo, GLK 4MATIC thể hiện một xu hướng thiết kế hiện đại đầy sáng tạo và hiệu quả. Nó mang đến một quan niệm mới về phong cách thời trang Mercedes-Benz – không chỉ đơn thuần là một chiếc xe mà còn là một tác phẩm nghệ thuật nhắm đến đối tượng khách hàng trẻ trung hơn. Cùng với vẻ ngoài đặc biệt, động cơ mạnh mẽ và công nghệ hiện đại còn giúp GLK có được một khả năng vận hành xuất sắc trong mọi điều kiện địa hình, ở thành thị hay vùng đồi núi việt dã. Khi đi trong thành phố, GLK như một chiếc sedan sang trọng mang phong cách VIP và có thể biến hóa thành chiếc off-roader ấn tượng khi vượt địa hình. Khách hàng tại Việt Nam đam yêu thích GLK cũng vì tính năng động và khả năng linh hoạt cao của chiếc xe.

Nhân vật chính của đêm nhạc, ca sĩ Quang Dũng chia sẻ: “Công việc hàng ngày vừa là ca sĩ vừa làm công việc kinh doanh đòi hỏi tôi phải di chuyển rất nhiều, từ nhà đến QD Bar, các nơi biểu diễn cũng như cũng như đi lưu diễn nhiều nơi khắp cả nước. Vì vậy, tôi cần một phương tiện di chuyển năng động và linh hoạt. Tôi chọn GLK vì xe này đáp ứng nhiều mục đích đi lại khác nhau, và lại là loại xe có thể mang đến sự an toàn cho gia đình tôi. Với chiếc xe mới này, tôi không cần nhờ lái xe nữa mà thích tự mình cầm lái hơn.”

Quang Dũng cũng chia sẻ thêm, là một ca sĩ anh rất chú trọng đến yếu tố thẩm mỹ. Anh luôn kỹ càng trong việc lựa chọn trang phục biểu diễn cho đến những vật dụng đi kèm.v.v. Và việc chọn xe cũng vậy. Ngoài thương hiệu, chiếc xe cần đáp ứng nhiều mục đích khác nhau đồng thời cũng đảm bảo yếu tố thời trang. Anh đã đến Đại lý tiêu chuẩn Mercedes-Benz và cuối cùng ưng ‎ nhất chiếc GLK với màu Xám Teronite đặc biệt.

Hiện tại, Quang Dũng đang ấp ủ nhiều dự án âm nhạc, trong số đó anh đang tập trung để chuẩn bị ra mắt album mới “Ngày nữa để yêu thương” và chuyến lưu diễn sáu ngày về quê hương Quy Nhơn, tiếp sau đó là tour diễn ở miền Bắc. Ngoài ra, mỗi ngày anh cũng rất bận rộn với công việc kinh doanh tại QD Bar. Với GLK, chắc chắn anh đã tìm được môt “trợ lý đắc lực” góp phần giúp sự thành công của anh ngày càng vươn cao.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
14/8/09
73
0
0
Em chả biết Báo Chí vietnam mình giờ vớ vẩn thế nào ấy chứ, tự nhiên chú Ca Sĩ mua chiếc xe mà đồng loạt các báo đăng tin náo loạn cả lên, từ dântri đến vnexpress, ngoisao.net..... có đáng thế không nhỉ ??? đọc báo mà cứ thấy lôm côm thế nào í !

( em không có í nói trong forum mình nha, vì đây là chuyên đề xe ...mình đăng tin này thoải mái )

maria ozawa nói:
Em chả biết Báo Chí vietnam mình giờ vớ vẩn thế nào ấy chứ, tự nhiên chú Ca Sĩ mua chiếc xe mà đồng loạt các báo đăng tin náo loạn cả lên, từ dântri đến vnexpress, ngoisao.net..... có đáng thế không nhỉ ??? đọc báo mà cứ thấy lôm côm thế nào í !

( em không có í nói trong forum mình nha, vì đây là chuyên đề xe ...mình đăng tin này thoải mái )

Vì đó là PR mà "chị"

Nhân tiện bác VINHNAM cho em hỏi trường hợp của anh Dũng này có giống chj Ní Nhã Kỳ ko ạ!

Hạng B2
30/9/08
187
0
0
maria ozawa nói:

Theo tầm hiểu biết hạn chế của em thì báo chí chả PR miễn phí cho ai cái gì cả. Trường hợp này thì đông tây y kết hợp: Báo có tin hot --> bán được báo. Nhà sản xuất được PR. Phần sau bác tự hiểu tại sao lại như vậy.

Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
Ò ò mình cũng là fan của Mer và Quang Dũng, xin chúc mừng nam ca sĩ tài danh, Mercedes lại có thêm thành viên nặng ký mới.

Hạng C
20/7/09
600
122
43
Vũng Tàu - Côn Đảo
Từ khi hát bài "Không cần biết em là ai ? không cần biết em từ đâu" còn chạy Suzuki chứ bây giờ hát "Vì ta cần nhau" thì phải chạy GLK chứ

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Oh đừng coi thường Vitara nhé . Rớt đèo xe nát bét mà người khg chết nhé :D
Hôm rồi em mới mua chiếc máy bay còn ngon hơn của bầu Đ mà chẳng thấy báo nào đăng tin cả ???:oops:

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
maria ozawa nói:

Các báo mạng trên của bác đều là hạng lá cải mà , không đăng mới là "lọa"