Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
Chào các bác.
Trước giờ ai cũng biết cầu Nhị Thiên Đường cũ (đi từ Xóm Củi qua QL50) dành cho xe ô tô con và xe dưới 5T đi (dĩ nhiên là có 2B). Nhưng nay em lại thấy cái bảng cấm xe trên 1.5T mà lại có hình xe tải ở dưới bảng này. Họ còn có cái bảng xe tải trên 1.5T có mủi tên chỉ qua cầu mới nữa. Vậy bây giờ nó hạn chế tải trong 1.5T hà các bác. Thế có nghĩa xe con của mình cũng phải đi bên làn cầu mới sao? Em vẫn thấy taxi và xe du lịch chạy cầu cũ, không biết nếu gặp xxx có bị phạt không. Bác nào rành vụ này trả lời giúp, em cảm ơn.

Hạng B2
9/4/10
269
280
63
34
Qua e thấy xxx phạt trên cầu rồi đó mấy Bác,chổ ngã 3 chân cầu rẻ phải về Phạm thế Hiển tầm 15g30.

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
Ha Sonata nói:
Bác xem: đã có "chiến tranh" trong OSer bởi chủ đề này!
http://www.otosaigon.com/...%BB%9Dng-m3378499.aspx

Nhưng bây giờ cái bảng "5T" được thay bằng cái bảng "1.5T", lại có thêm cái hình chiếc xe tải bên dưới. Nếu là xe tải thì dễ hiểu. Nhưng xe du lịch thì mới khó chứ. Xe du lịch thì có áp dụng cái bảng này không? Nếu áp dụng thì quăng cái bảng hình chiếc xe tải đi. Nếu không áp dụng thì tại sao, vì xe du lịch cũng trên 1.5T?

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Ủa, có thay đổi nữa sao ta? Mai ra xem lại cho chắc đã. Thớt trước bình luận nhiều rồi, bây giờ lót dép ngồi nghe!

Hạng D
19/2/10
1.997
5.098
113
nếu là 9 chổ trở xuống cứ vô tư qua miễn đừng cán vạch sơn liền.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Cái này ở gần nhà em nên em biết rõ lắm, vì em chạy trên cầu này mỗi ngày, các bác đi xe 4 bánh thì phải đi cầu củ nhe, đi qua bên cầu mới là nó lụm các bác liền đó, tuy nhiên khi bị vịn lại thì các bác móc 200k thì đủ, chỉ có xe buýt mới đi qua cầu mới thôi, ngoài ra xe tải cũng không ai dám chạy bên cầu mới đâu bác, ngày nào em cũng chứng kiến vô số các bác đi 4 bánh bị vịn bởi cây cầu mới này.

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
jungle nói:
Cái này ở gần nhà em nên em biết rõ lắm, vì em chạy trên cầu này mỗi ngày, các bác đi xe 4 bánh thì phải đi cầu củ nhe, đi qua bên cầu mới là nó lụm các bác liền đó, tuy nhiên khi bị vịn lại thì các bác móc 200k thì đủ, chỉ có xe buýt mới đi qua cầu mới thôi, ngoài ra xe tải cũng không ai dám chạy bên cầu mới đâu bác, ngày nào em cũng chứng kiến vô số các bác đi 4 bánh bị vịn bởi cây cầu mới này.

Bác xem lại đi bác, cầu cũ chỉ cho xe tải dưới 1,5T thôi, có mũi tên chỉ xe tải trên 1,5T qua cầu mới. Cái này em chắc 100%, bác nào không tin thì cá em 2 thùng ken đi. Bởi vậy em mới phân vân, xe du lịc trên 1,5T không biết đi đường nào đây.