Hạng B1
27/9/04
91
1
18
Các bác đi ban đêm cẩn thận khi đi qua đoạn đầu đường Trần Quốc Hoàn hướng về phía bùng binh Lăng Cha Cả, ngay khúc đó có 1 nhánh rẻ từ Trần Quốc Hoàn về đường Hoàng Văn Thụ (hướng về TT Q1) hay có người đi ngược chiều để ra lại bb LCC, rất dễ gây tai nạn cho xe chạy về hướng LCC hay Cộng Hoà. Tình hình là em bị rồi, em chủ quan do tưởng đường đó 1 chiều nên không để ý, bị 1 thằng điên điên đi ngược chiều từ khúc cua đó ra táng vào móp nguyên cửa tài và gãy kính chiếu hậu, may cho nó là lúc đó ko có xe tải chứ không là thằng đó tèo luôn rồi.

Qua khúc đó các bác nhớ quan sát kỹ bên tài, đặc biệt là ban đêm nhiều thằng tranh thủ đi ngược chiều.

Hạng B2
4/5/09
152
62
28
Chia buồn cùng chủ thớt, đường đó giờ cao điểm, đông đúc thì nhiều 2 bánh chạy loạn xạ, chạy ngược chiều, leo lề dọc CV Hoàng Văn Thụ, cũng như phi từ lề xuống. Em gặp nhiều nhưng cũng may đi chậm nên chưa bị táng phải 2 bánh. Cần lưu ý cả chiều từ T.Q. Hoàn ra H.V.Thụ lẫn từ Lăng Cha Cả đi về phía Nguyễn Văn Trỗi trên đường H.V.Thụ ở gần điểm giao nhau giữa HVT và TQH

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Các bác cũng cẩn thận khúc đường từ sân bay chạy về hướng Lăng cha Cả, đoạn gần tới đường rẽ trái ôm cua công viên vô đường Hoàng Văn Thụ. khúc này có bến xe buýt bên phải, khi rước khách xong là mấy tay xe buýt xi nhan rồi đánh tay lái rẽ trái liền, ép hết mấy xe đang lưu thông lane sát công viên lại. Sáng hôm trước tui chạy tới đây cũng bị ép như vậy, nhờ có võ nên tránh kịp, không là nó táng nát hông. Tui điên máu thắng xe ngay trước mũi xe buýt, mở cửa bước xuống chửi, tay tài xế chắp 2 tay xá miệng lải nhải xin lỗi. Báo hại thằng con ngồi trên xe sợ xanh mặt...

Hạng B2
5/6/09
136
6
18
Thành phố mang tên Bác
trungnghia nói:
Các bác cũng cẩn thận khúc đường từ sân bay chạy về hướng Lăng cha Cả, đoạn gần tới đường rẽ trái ôm cua công viên vô đường Hoàng Văn Thụ. khúc này có bến xe buýt bên phải, khi rước khách xong là mấy tay xe buýt xi nhan rồi đánh tay lái rẽ trái liền, ép hết mấy xe đang lưu thông lane sát công viên lại. Sáng hôm trước tui chạy tới đây cũng bị ép như vậy, nhờ có võ nên tránh kịp, không là nó táng nát hông. Tui điên máu thắng xe ngay trước mũi xe buýt, mở cửa bước xuống chửi, tay tài xế chắp 2 tay xá miệng lải nhải xin lỗi. Báo hại thằng con ngồi trên xe sợ xanh mặt...

Bác này gấu quá. May mà thằng tài xế xe buýt nó hiền, chứ nó cũng gấu như bác thì to chuyện rồi...Cái gì cũng từ từ mà bác...:)

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Meo U nói:
trungnghia nói:

Bác này gấu quá. May mà thằng tài xế xe buýt nó hiền, chứ nó cũng gấu như bác thì to chuyện rồi...Cái gì cũng từ từ mà bác...:)
À, mình đúng thì nó đâu có dám làm gì mình... Chỗ đó các chú đoàn 4 hay đi ngang lắm, nó mà cương là lên đường ngay.