Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
17/2/13
305
22
18
38
Saigon
Các bác cho e hỏi khu Đại Phúc, 6B, T30 (Phạm Hùng nối dài) còn mùi hôi từ nhà máy xử lý nước thải không?
Bác nào ở khu này rồi trả lời em với. Em đang tính mua khu này. :)

Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Bác chủ mua đất thì xách xe chạy 1 vòng là biết thôi mà. Gió hướng nhà máy mà ko mùi thì ok. Gió về phía nhà máy mà ko mùi thì chưa nói được điều gì :(

Hạng B2
17/2/13
305
22
18
38
Saigon
Sáng em mới chạy qua nhưng hướng gió thổi từ Đại Phúc qua nhà máy nên ko biết dc

Hạng B1
20/8/12
95
2
0
45
khu này nằm trong qui hoạch đô thị vệ tinh của SG nên vụ mùi cũng sẽ sớm xử lý. Trong toàn khu này thì 6B là đỡ nhất. Mai mốt Đại phúc, mặt tiền Phạm Hùng nối dài mà xây lên nhiều thì chắc mùi cũng bị chặn lại
mà không qua được bên 6B.
Vụ nhà máy xử lý thải này bnn bên Him Lam Kênh Tẻ cũng có 1 nhà máy xử lý nước thải đó. Nhưng hình như nhà máy này chưa xây dựng xong nên chưa có mùi vị gì nên bà con vẫn mua ầm ầm. Cái nhà máy này mà xây xong, để mùi như bên khu Đại Phúc này thì Sunrise city chắc thành storm City quá :)
Nói chung là nếu mua được chỗ ưng ý thì cứ mua thôi. Người ta sống ở kênh nhiêu lộc, kênh tàu hủ cả đời có sao.

Tập Lái
20/3/13
3
0
0
xây dựng an cư
tuantran7 nói:
Các bác cho e hỏi khu Đại Phúc, 6B, T30 (Phạm Hùng nối dài) còn mùi hôi từ nhà máy xử lý nước thải không?
Bác nào ở khu này rồi trả lời em với. Em đang tính mua khu này. :)
cũng giảm rồi. Năm rồi mình có xây 1 căn trong khu 6B

Status
Không mở trả lời sau này.