Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
Chiếc SHi của em mua hôm nay đi đc 8500km rồi em chạy nghe xe rần máy quá,đã thay nhớt máy rồi mà vẫn nghe rần theo các bác chạy khi nào mới thay nhớt hộp số và nước ở két nước vậy ah,cám ơn các bác nhiều.

Hạng B2
5/10/07
213
1
18
44
rhino.benz nói:
Chiếc SHi của em mua hôm nay đi đc 8500km rồi em chạy nghe xe rần máy quá,đã thay nhớt máy rồi mà vẫn nghe rần theo các bác chạy khi nào mới thay nhớt hộp số và nước ở két nước vậy ah,cám ơn các bác nhiều.

Nếu bác mua xe mới 100% thì bác nên thay nhớt máy + nhớt lap 500km đầu tiên. Sau đó thì cứ 1500km đến 2000km bác thay nhớt máy, còn nhớt lap thì cứ sau 2,3 lần thay nhớt máy, bác thay nhớt lap. Còn nước trong két nước thì khoảng 5000km, bác nên ra tiệm cho họ vệ sinh két nước, rồi thay nước mới, chứ bác đừng có châm thêm. Có gì sai, mấy bác tư vấn thêm nha, e biết nhiêu đó

Hạng B2
27/6/10
118
2
18
rhino.benz nói:
Có bác nào biết chỉ giúp em với.

nếu là xe new thay nhớt 500km đầu tiên , tiếp theo 1000km thay định kỳ (thay loai nhớt chuyên dùng cho xe tay ga )
còn nhớt láp khoảng 30000 km bác thay một lần ( thay loại chuyên của hộp số , độ đặc tốti thiểu 90w> )
nước nhiệt đi khoảng 5>7000 nên KT một lần ... (cũng kg cần thiết pải thay nước thường nha bác )

Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
Vâng em cám ơn các bác nhé,các bác cho em hỏi thêm là ở SG chỗ nào bảo dưỡng xe này uy tín ah,hay cứ đem ra đại lí chính hãng của HD cho họ làm ah.

Hạng B2
5/10/07
213
1
18
44
rhino.benz nói:
Vâng em cám ơn các bác nhé,các bác cho em hỏi thêm là ở SG chỗ nào bảo dưỡng xe này uy tín ah,hay cứ đem ra đại lí chính hãng của HD cho họ làm ah.

Bác ra tiệm Lập ở đường Ký Con sửa. Ở đó thợ đông, bác đem xe vô là được làm liền, không phải ngồi đợi lâu, và có đủ phụ tùng để thay thế liền cho bác khi cần thiết.

Hạng B2
27/6/10
118
2
18
rhino.benz nói:

rần máy là e nó bị bộ nồi rồi , n?u bố còn ngon bác chỉ cần VS lại là dc
còn về vụ nhớt , nếu kg bị ngặp nước bác cứ đi 3-4 ngàn thay e nó là ok rùi ( nhớt chuyên dụng cho hộp số nha bác )

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
rhino.benz nói:

bác ở q12 à! vậy là gần em rồi :Dnếu tiện bác đem đến tiệm tùng spacy trên đường lê văn thọ gò vấp chổ này chuyên săn sóc con epi của em,anh thợ ở đó không biết nịnh nhưng tay nghề và tính trung thực khá ok đó bác,thợ trong hảng honda không biết làm các loại xe nhập này đâu,đem vô đó coi chừng tiền mất mà không ok

Last edited by a moderator:
Hạng B1
18/5/07
81
0
6
Theo em biết thì tất cả các loại nhớt hộp số trên thị trường hiện giờ thì mình xài khoảng 5000km thì thay nhớt hộp số 1 lần rồi vệ sinh lọc gió luôn chứ nhớt hộp số để xài lâu sẽ hại bộ số mình lắm.Các bác không vì 30 -40 ngàn mà làm hại con ngựa sắt yêu dấu đau he.